Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใฃ้ F80S กับ XP แล้วไม่มีปัญหามั่งครับ เข้ามาบอกวิธีหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใฃ้ F80S กับ XP แล้วไม่มีปัญหามั่งครับ เข้ามาบอกวิธีหน่อย

ตามนั้นเลยครับ อยากรู้ว่าใครแก้ปัญหาได้แล้ว เรื่องแบตอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

งะ ไม่มีใครตอบเลย

ปัญหาที่ว่า เมื่อ f80s ลง xp แล้ว พอไม่ได้เสียบไฟ(ใช้แบต) อ่ะครับ แล้วมันจะช้ามากๆ แต่ไม่เป็นกับ vista

หรือไม่มีใครแก้ได้เลยหว่า

Comment

ถามท่าน จขกท. หน่อยครับ รุ่นนี้เล่น pes2008 เปิดสุดไหวไหมครับ คือกระตุกป่าว

Comment

งะ ไม่ทราบครับ ยังไม่ได้ซื้อ แค่หาข้อมูลอยู่ครับ

ปล. เหมือนจะเจอว่า คุณ alderwood ไม่มีปัญหาเรื่องแบตแฮะ แต่ชาวบ้านเป็นหมด

Comment

รู้แล้วครับว่าทำไมผมไม่เจอ หลังจากหาอีกเครื่องที่เสปคต่างกัน
          สรุป ต้องใช้ CPU T8XXX เท่านั้นครับ รุ่นที่ใช้ T5XXX เจออาการนี้แน่นอน เคยลองเมลไปถามในหน้า Support ของเว็บแล้วก็ตอบกลับมาว่า ยังไม่ Support XP ครับ

Comment

ผมใช้ตัว f80l ตัวสีดำลัวน เวลาใช้แต่แบตก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ T5750

Comment

F80L ไม่มีปัญหานี้ครับ มันคนละตัวกับ F80S เลยนะ

Comment

แล้วจะมีทางแก้มั้ยเนี้ย.....

Comment

ใครมีช่วยบอกหน่อยนะคับ.......

Comment

รอด้วยคนครับ รู้แล้ว PM มาบอกเลยครับ รอๆๆๆๆๆๆ

Comment

ทางแก้ยังไม่มี หรือไม่ก็ใช้งานบน Vista เท่านั้นอ้ะ

Comment

ขออนุญาตขุด พี่ที่ศูนย์เขาฝากบอกมาว่า ทางแก้(ชั่วคราว)มีแล้วครับ ต้องอัพไบออส (แต่ตอนนี้ในเว็บยังไม่มี) แล้วก็แก้ registry นิดหน่อยครับ คงต้องเอาไปให้พี่ที่ศูนย์เขาทำให้ล่ะครับ แต่ถ้าเครื่องใครใช้ CPU T8100 หรือตระกูล T8XXX ไม่ต้องไปอัพก็ได้ครับ เพราะปัญหานี้แก้กับเครื่องที่ใช้ T5XXX ครับ
                        Last edited by Alderwood; 26 Sep 2008, 13:22:24.

Comment

ขอบคุณ ALderwood มากนะคับเด่วไปอัพพรุ่งนี้เลย..

เสียตังป่าวว่า....

Comment

ขอบคุณท่าน alderwood ครับ รุ้สึกว่าทำอย่างนี้จะได้นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=294216

เครดิตท่าน csboy ครับ

Comment

ผมลองไปอัพมาแล้วเขาบอกยังไม่มีอ่ะคับ

ไม่ทราบว่าท่าน alderwood โทรถามศูนย์ไหนเอ๋ย

ผมไปที่ ฟอร์จูนมานะ

Comment

Working...
                              X