Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับ มันหาไอพีไม่เจอ [มีรูป]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับ มันหาไอพีไม่เจอ [มีรูป]

พอดีลงWindows XP Dark V.6 ใหม่ครับ ลงเสร็จติดอยู่ที่เดียวมันหาไอพีเครื่องไม่เจอ ทำให้แลยอินเตอร์เนทไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงครับ ตั้งไอพีเองก็ไม่ได้ ให้มัน Repair ตัวเองก็ไม่ได้อีก
    Attached Files

กดหน้า General>>>Properties>>>Internet Protocol(TCP/IP)

แล้วก้อตั้งไอพี ตามเพื่อนหรือตามเน็ตที่ปล่อย

ถ้าไม่ได้ก้อลงวินโดว์ใหม่เลยครับ

สาเหตุที่มันไม่ set IP auto เป็นเพราะ ตัวเร้าเตอร์ไม่รู้จักเครื่องคอมของเรานั่นเองครับ
    Last edited by benz_dm; 21 Sep 2008, 11:56:42.

Comment

ครับจะลองดูครับ

Comment

Working...
      X