Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง VGA on กับการ OC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง VGA on กับการ OC ครับ

สมมติว่าเราใช้ board ที่เป็น VGA on แรมส่วนหนึ่งถูกดึงใช้ไป ถ้าเรา oc โดยการปรับ FSB มันจะส่งผลต่อ VGA หรือไม่ แล้วการใช้ VGA on จะทำให้การลาก BUS ของระบบได้น้อยกว่า VGA แยกหรือไม่ ครับ ...

ในทางทฤษี ใช้ครับ แต่ก็เป็น บอร์ดๆไปครับ แต่ถ้าบอร์ดล๊อกบัส PCI-E PCI ได้ ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ประสิทภาพ คงไม่ได้เพิ่มมากนะครับ
      แต่ผมว่าก็น่าสนใจ อิอิ

Comment

ครับผม .

Comment

แล้วแต่ตัวครับ อย่าง nForce 6150 ที่ผมใช้อยู่
          ประสิทธิภาพขึ้นอยู่กับ ความเร็วของ HTT ว่าเยอะรึเปล่า
          ส่วนการเอามา OC มันได้ไม่ค่อยเยอะ เพราะบอร์ดที่มี VGA On ชอบตัว function OC มากกว่า

Comment

board การ์ดจอออนบอร์ดนั้นจะคล๊อกได้ต่ำกว่า เมนบอร์ดที่ full option ครับ

Comment

Working...
            X