overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ผมมีแรมเสียมี void แบบนี้ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักบ้างครับ

OverclockZone Member

Talking ผมมีแรมเสียมี void แบบนี้ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักบ้างครับ

ต้องรบกวนจริงๆครับ ไม่รู้ว่าต้องไป cliam ที่ใหน

OverclockZone Member tomminho's Avatar
    กรุงเทพ ชลบุรี *สถานที่นี้จะนัดเจอแ

ประกันมันหมดแล้วนี่ครับ ใช่ 05 หรือป่าว มันหมด เดือน 11 ปี 05 เป็นไรเสียครับเนี่ย

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

ซื้อจากที่ไหนหละครับ
    ลองเอาไปถามที่ร้านที่ซื้อมาดูสิครับ

OverclockZone Member Heroes's Avatar

Quote Originally Posted by tomminho View Post
    ประกันมันหมดแล้วนี่ครับ ใช่ 05 หรือป่าว มันหมด เดือน 11 ปี 05 เป็นไรเสียครับเนี่ย
    ผมมอง 03 นะครับ เพราะมันต่อจาก 02 มันคงไม่ข้าไป 05 เลยอ่ะครับ

014506947
    Guest

อาการเป็นยังไรครับ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเสียครับ

ใส่ไปแล้วมองไม่เห็น เครื่องไม่ boot เลยครับ
    แล้วร้านที่ซื้อมาเจ๊งกระบ๊องไปแล้ว
    ผมพยายาม ทำความสะอาดแล้ว

ดูๆน่าจะเป็น kington ปลอมด้วยครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

ลองลงหลอกขายคนในนี้ดูครับ

OverclockZone Member tong13's Avatar

ได้ไงอ่ะพี่น้อง ลอก คนอืนมันไม่ดี ถ้าคุณโดนอ่ะจะรู้สึกไง อ่ะ

เป็น void ของผู้นำเข้า Kingston เลยครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร ประกันไม่หมดหรอกนะครับ เพราะ Kingston ประกันเป็นแบบ Life Time Warranty

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

ผมก้อว่า 03 นะ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ลองลงหลอกขายคนในนี้ดูครับ----โหคุณ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Quote Originally Posted by utopia_a31 View Post
    เป็น void ของผู้นำเข้า Kingston เลยครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร ประกันไม่หมดหรอกนะครับ เพราะ Kingston ประกันเป็นแบบ Life Time Warranty
    เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ หากคุณมี Thumb Drive ของ Kingston ก้อลองดูนะครับ ว่ามี Void แบบนี้หรือป่าว เด๋วยังไงผมจะถามที่ร้านที่รู้จักกันให้นะครับ ว่าของที่ไหน เผอิญลืมจิง ๆ ครับ ไม่แน่ใจนะครับว่าเป็นของ Silicon Data หรือป่าว ยังจะเช็คให้ก้อแล้วกัน

เล้ง014506947
    Guest

Quote Originally Posted by pphong99 View Post
    ใส่ไปแล้วมองไม่เห็น เครื่องไม่ boot เลยครับ
    แล้วร้านที่ซื้อมาเจ๊งกระบ๊องไปแล้ว
    ผมพยายาม ทำความสะอาดแล้ว

ดูๆน่าจะเป็น kington ปลอมด้วยครับ
    มีเสียงดังไหมครับ
    ลองเอายางลบ ถูที่ฟันดูครับ
    ที่ตังแรมมีคราบ อ๊อกไซด์ หรือปล่าวครับ
    ลองเอาน้ำยาล้างหัวเทปวีดีโอ พวกที่ฉีดแล้วแห้งเอง ฉีดดูครับ
    (ต้องไม่มีส่วนผสมของน้ำมันนะครับ)

คนในบอร์ดนี้มีน้ำใจดีจริงๆครับ แต่ที่แนะนำว่าเอาไปหลอกขายนี่คงเป็นโจ๊ก ฉาเล่นๆนะครับ เพราะผมไม่คิดทำอย่างนั้นครับ ไม่ดีมากๆ นึกถึงใจเขาใจเราน่ะครับ ส่วนยางลบนี่ผมถูแล้วแต่ใช้น้ำยาล้างวีดีโอนี่ยังไม่เคยลอง ว่าจะลองดูน่ะครับ

คนในบอร์ดนี้มีน้ำใจดีจริงๆครับ แต่ที่แนะนำว่าเอาไปหลอกขายนี่คงเป็นโจ๊ก ฉาเล่นๆนะครับ เพราะผมไม่คิดทำอย่างนั้นครับ ไม่ดีมากๆ นึกถึงใจเขาใจเราน่ะครับ

ป.ล ขอให้ ใช้ได้ นะครับ เอาใจช่วย ^^

กรรมใครก่อ กรรม นั้น ย่อม สนอง
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

OverclockZone Member Rock Kaka's Avatar

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    ลองลงหลอกขายคนในนี้ดูครับ
    จุกเลย กำลังมองหาของในนี้อยู่ -*-

ผมมองเป็น 05 อีกคน

Guest

Cool

Quote Originally Posted by pphong99 View Post
    คนในบอร์ดนี้มีน้ำใจดีจริงๆครับ แต่ที่แนะนำว่าเอาไปหลอกขายนี่คงเป็นโจ๊ก ฉาเล่นๆนะครับ เพราะผมไม่คิดทำอย่างนั้นครับ ไม่ดีมากๆ นึกถึงใจเขาใจเราน่ะครับ ส่วนยางลบนี่ผมถูแล้วแต่ใช้น้ำยาล้างวีดีโอนี่ยังไม่เคยลอง ว่าจะลองดูน่ะครับ

ถ้าไม่ติดอีก ก็ลองโทรมาครับ

ลองเอาแรมไมเสียบเครื่องอื่นยังอะคับ เพื่อว่ามันจะไม่เสียนะ ของผมบางที่ชื้อมาใหม่อย่าง 512/400 kington เครี่องยังมองไม่เห็นเลย แต่เอามาเสียบใหม่ หรือ สลับ slot ก็ติดนะ

OverclockZone Member ounmail's Avatar

ถ้าจำไม่ผิด เป็นบริษัทฯ ที่นำเข้าโดยตรงคับ ชื่อว่า อเมริกัน เบท มั้งอยู่แถวๆ พญาไทอ่ะครับ ลองถามๆ คนที่ในนี้ดู ในหน้าซื้อขายอ่ะ รู้สึกว่าจะประกัน lifetime นะ

ผมได้ที่อยู่แล้วครับ จะติดต่อสอบถามพรุ่งนี้ครับ

บ.อเมริกัน เบสท์ (ไทยแลนด์) จำกัด
    104/26 อาคารไอทีเอฟ 2 ชั้น 14 ถ.สีลม สุริยวงศ์ บางรัก กทม.10500
    โทร.02-231-6451-3

ขอบคุณมากๆครับผม

Bookmarks

Bookmarks