Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำmb ให้ทีคับเอามาใช้กะ6000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยแนะนำmb ให้ทีคับเอามาใช้กะ6000+

ขอเป้นที่อัดไฟแรง+สีบอดสวย+คุ้มราคา งบไม่เกิน5000+ - 500 ตอนนี้ใช้m2n-eมันลากได้แค่3.4 อยากขอซัก3.5ก็พอคับ

ผมแนะนำ ABIT AX78 3100
    แล้วขายแรม ทิ้งไปซะ ซื้อ GIEL ULTRA 800 4-4-4-12 มาใช้ดีกว่าแล้วจะรู้ว่า DDR 2 บัส 1000 + AMD บัส 300 แรงกว่าที่ใช้อีกมากครับ

Comment

3.4 ไป 3.5 ว้าวๆ เป็นผมไม่เปลี่ยนแล้วครับ เปลี่ยนแล้วไม่ค่อยคุ้มเลยงับ

Comment

ได้ 3.4 GHz นี้ก็เทพมาก ละนะ

Comment

เหอะๆๆๆ เอา 3.5 เลยเหรอ ผม ลากไปถึงแล้ว แต่เปิดทั้งวัน เลยลดครับ 3.2 พอครับ ร้อนพอตัวอยู่

Comment

เปลี่ยนไปก็ไม่คุ้มหรอกคับ ลากมากร้อนด้วย

Comment

ของผมลากไป 3.3 เล่นเกมพอได้ เป็นบางเกม เทส orthos ได้ 30 วิแดงแปดเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ผมแนะนำ ABIT AX78 3100
                แล้วขายแรม ทิ้งไปซะ ซื้อ GIEL ULTRA 800 4-4-4-12 มาใช้ดีกว่าแล้วจะรู้ว่า DDR 2 บัส 1000 + AMD บัส 300 แรงกว่าที่ใช้อีกมากครับ
                ท่านอิมพีเรียลเพิ่งพาไปซื้อ ocz sli 4 4 4 12 มามะวานก่อน มันแทนกันไม่ได้หรอคับ
                Originally posted by kingmax View Post
                3.4 ไป 3.5 ว้าวๆ เป็นผมไม่เปลี่ยนแล้วครับ เปลี่ยนแล้วไม่ค่อยคุ้มเลยงับ
                คับกะจะเอามาเล่นน้ำต่อ รองบซื้ออุปกรณ์อยุ่คับ
                Originally posted by TWK. View Post
                ได้ 3.4 GHz นี้ก็เทพมาก ละนะ
                มีคนช่วยหลายคนคับ ทำเองไม่ได้ขนาดนี้หร่อกคับ
                Originally posted by skyline_Tae View Post
                เหอะๆๆๆ เอา 3.5 เลยเหรอ ผม ลากไปถึงแล้ว แต่เปิดทั้งวัน เลยลดครับ 3.2 พอครับ ร้อนพอตัวอยู่
                คับ ถ้าเปิด24 ชม แต่ไม่ได้เล่นมันก็ไม่เป้นไรใช่ไหมคับ คือว่ามันจะร้อนตอนฟูโหลดอย่างเดียวใช่รึป่าว
                Originally posted by DDP View Post
                เปลี่ยนไปก็ไม่คุ้มหรอกคับ ลากมากร้อนด้วย
                คับ ตอนนี้ความร้อนฟูโลหดที่55
                Originally posted by jeerapan View Post
                ของผมลากไป 3.3 เล่นเกมพอได้ เป็นบางเกม เทส orthos ได้ 30 วิแดงแปดเลย
                อานะ

Comment

ท่านอิมพีเรียลเพิ่งพาไปซื้อ ocz sli 4 4 4 12 มามะวานก่อน มันแทนกันไม่ได้หรอคับ
                  ตัวนี้ก็แรงครับ หาเมนบอร์ดดีแล้วกัน บัส 1000 สบายๆ

Comment

ถ้าจะเล่นน้ำก็จัดไปคับอย่าให้เสีย แต่ผมว่าท่านน่าจะหาแรมเทพๆกว่านี้นะคับ ลากแบบไม่ต้องทดแรมลง ลากบัสแรมไปด้วยแบบแรงๆ ถ้าลากแบบทดแรมลงมันไม่ยากคับ CPU ตัวไหนก็ไกล ต้องแบบนี้คับ เทพแน่ AX78 6000+ 3.6 http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=27596
                    Last edited by DDP; 21 Sep 2008, 13:42:48.

Comment

Originally posted by Venom-Crusher
                      เอาบัสสัก200กว่าไม่เกิน300แล้วลากแรม1:2 ให้แรมวิ่งเร็วกว่าบัสเท่านึง จะแรงที่สุดครับ
                      ผมลองไปปรึกษาท่านน่อมเค้าบอกว่าให้ลากแบบนี้คับ

Comment

dfi dk 790fx m2rs ครับ

Comment

AX78 อีกเสียงคับ

ฟันธง

ปล.เพราะใช้อยู่คับ เอิ้กๆๆ

Comment

DFI Lanparty ครับ

Comment

Working...
                            X