Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPEC นี้ Overclock ได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPEC นี้ Overclock ได้มั๊ยครับ

เข้าไปศึกษาในนี้แล้วครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732 ยังตึ๊บอยู่เลยครับ ไม่กล้าลอง

SPEC เครื่อง

CPU E7200
    MB P5KPL-CM
    RAM Kingmax Bus 800 3G(2+1)
    VGA EN9600GT Silent 512MB
    PSU Cooler Master Extreme Power 460W(ไม่รู้ว่าเต็มหรือเปล่า ท่านใดพอทราบบ้างครับ)
    Case Cooler Master Centurian 5
    IDE ต่อ HDD+DVD
    SATA ต่อ DVD

อุปกรณ์ที่มีไม่ทราบเพียงพอต่อการทำ OC หรือไม่ครับ ถ้าจะเพิ่มควรจะเพิ่มอะไรบ้างที่ใช้งบน้อยที่สุด

เปิดในห้องไม่มีแอร์
    อุณหภูมิ CPU อยู่ที่ประมาณ 40 องศาc
    อุณหภูมิ VGA อยู่ที่ประมาณ 48 องศาc(เล่นเกม)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ
    Last edited by xodiax; 21 Sep 2008, 13:09:43.

ลากได้ ลองเลย

Comment

ได้ครับ

ซิ้งค์เดิมๆ หรือเปล่า

ถ้าซิ้งค์เดิม ก็อัดไป 3.5 ก็น่าจะพอละครับ

แต่อาจจะไม่ถึง เพราะเล่นเกมส์ นี่หละ

Comment

เดิม ๆ ทุกอย่างครับ ตอนนี้ลากขึ้นมา 20% อุณหภูมิ CPU อยู่ที่ 45 VGA 53 ยังเล่นเกมได้ปกติ (Spore, Samurai Warriors 2, Orochi Warriors ส่วนเกมอื่นยังไม่ได้ลองครับ เดี๋ยวจะไปลอง Crysis ดู)

Comment

ถ้าลากเยอะๆผมว่าใส่แรม2แถวจะดีกว่ามั้ยครับหว่า หรือผมคิดไปเอง

Comment

คิดว่าน่าจะถอดแรมออกสัก 1 แถวถ้าท่านใช้ XP
            คิดว่าน่าจะเพิ่มแรมอีกสัก 1 แถวถ้าท่านใช้ Vista

Comment

Originally posted by X_zeed View Post
              คิดว่าน่าจะถอดแรมออกสัก 1 แถวถ้าท่านใช้ XP
              คิดว่าน่าจะเพิ่มแรมอีกสัก 1 แถวถ้าท่านใช้ Vista
              ใช้ XP ครับ ทำไมถึงต้องถอดออกครับ ถามจริงโง่จริงครับ

Comment

คิดว่าควรเปลี่ยนบอร์ดนะ

Comment

เมนบอร์ดไม่ค่อยอำนวย ลากได้นิดหน่อย

Comment

รายงานผลครับ พอจะปรับตรงไหนให้ได้มากกว่านี้อีกบ้างครับ

Comment

Working...
                    X