Announcement

Collapse
No announcement yet.

โทรจัน " Trojan.Brisv.A!inf " ช่วยทีครับ จนปัญญา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โทรจัน " Trojan.Brisv.A!inf " ช่วยทีครับ จนปัญญา

ผมใช้ Norton Internet Security 2009 และไม่นานมานี้ผมได้รับ Alert
    ว่าไฟล์จำนวนมากของผมติดโทรจัน " Trojan.Brisv.A!inf " ไฟล์ทั้งหมดที่ถูกแจ้งมา
    เป็นไฟล์ประเภทมัลติมีเดียทั้งหมด ทั้ง wav, mp3, WMV, WMA, mpg, AVI... etc
    ในขณะที่แอนตี้ฯตัวอื่นๆก็ไม่ได้ตรวจพบอะไรอย่างที่ว่านี้เลย ผมลองทั้ง AVG8, Avira
    Threat Fire... etc ไม่มีตัวไหนตรวจพบเลยครับ และที่สำคัญ มันไม่มีตัวเลือกให้ผมเลย
    นอกจาก Review กับ Rescan ยังดีที่ไม่ถูกลบ เพราะมันไฟล์สำคัญทั้งนั้นเลยครับ
    ผมก็ยังไม่เข้าใจว่ามันเป็น Fault Detection หรือว่ามันติดจริงๆกันแน่
    เพราะแอนตี้ฯตัวอื่นๆตรวจไม่พบเลยครับ และถ้าเกิดติดจริงๆขึ้นมาผมต้องทำยังไงครับ ไฟล์พวกนี้
    สำคัญทั้งนั้น ผมลบไม่ได้จริงๆครับ พอจะมีเครื่องมืออะไรที่เอาเฉพาะโค้ดไวรัสออกจากไฟล์
    โดยที่ไม่ลบไฟล์ทิ้งไหมครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

kaspersky Internet Security ท่านลองเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ดูละกันคับ

Comment

ตามนั้น ผมก็ใช้ แต่ใช้ KAV

Comment

KIS 2009 เอาอยู่

Comment

ถ้าไม่ลบก้อลอง กักกัน เอาไว้ก้อได้หนิคะ จะได้ไม่แพร่เชื้อไปไหน ที่ขึ้่นด้วยตัว Q อะไรเนี่ยะ ลืมไปแล้วจ้า

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองโหลด Kasperฯ มาใช้ดูครับ

Comment

เอาออกได้แล้วครับ Kasperฯ เยี่ยมจริงๆ ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำแนะนำครับ
              ตอนนี้คงจะได้เปลี่ยนมาใช้ Kasperฯ แล้วล่ะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Working...
              X