Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ชื่อเพลงใน window media plyer เป็นต่างดาว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ชื่อเพลงใน window media plyer เป็นต่างดาว

คือ ผมลง vista 32 bit ใหม่ (โหลดบิทมา)
    พอใช้ WMP เปิดเพลง ชื่อเพลงกับชื่อนักร้องที่เคยเป็น
    ภาษาไทยก็กลายเป็นภาษาต่างดาวไปหมด
    ผมต้องแก้ยังไงครับ ปกติไม่ค่อยชอบฟังผ่าน winamp

Originally posted by Liverworts View Post
    คือ ผมลง vista 32 bit ใหม่ (โหลดบิทมา)
    พอใช้ WMP เปิดเพลง ชื่อเพลงกับชื่อนักร้องที่เคยเป็น
    ภาษาไทยก็กลายเป็นภาษาต่างดาวไปหมด
    ผมต้องแก้ยังไงครับ ปกติไม่ค่อยชอบฟังผ่าน winamp
    คือมันต้อง update นะครับ แต่ก่อนอับท่านต้องดูก่อนว่าเขา activated มาหรือยัง

รามทั้งใส่เลข product มาให้หรือยัง โดยดูได้จากคลิกขวาที่ mycom>properties แล้วให้

ดู 2 บรรทัดล่างครับ มันจะขึ้ว่า

windows is activation

product ID xxxxxxxxxxxxxxx ประมาณนิ้ครับ

ถ้าขึ้น windows is activation อย่างเดียว อย่าเสี่ยงครับ ลองดูที่นี้

Comment

มันเกี่ยวกับเวอร์ชั่นของวินโดว์ไหมครับ

Comment

ไม่น่า จะเกี่ยวกับ เวอร์ชั่นของ วินโดว์นะครับ แล้ว WMP ติดมากลับ วินโดว์ อยู่แล้ว ถูกรึเปล่าครับ ลอง ดูว่า ภาษาไทยใน language มีภาษาแบบไหนอยู่นะครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ตัว windows media คงยังไม่เต็ม เอาคู่มือไปอ่านแล้วกัน

Comment

Working...
          X