Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ

พอเสียบ กล้อง ลงไดว์เวอร์แล้ว เสดเรียบร้อยทุกอย่าง

แต่พอเปิด มันขึ้น ข้อความ Error 80004002: Cannot find VCapture:IAMStreamConfig

ครับ ซึ่ง กล้องนี้ ผมลองบ้านเพื่อนมาหลาย บ้านแล้ว แต่ ดูได้ เล่นได้ปกติ

แต่พอเสียบบ้านผมก้อ ดูไม่ได้ เลย ครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุงครับ

ีลอง update driver ดูครับ อย่า install ปรกติ

Comment

อัพเดดได้เวอร์กล้องหรอครับ จะอัพเดด ไงอะ เราต้องหาโหลด เอาหรอครับ

ผมมีแต่แผ่นไดเวอร์ที่แถมมาแผ่นเดียว ครับ

รบกวน ผู้รู้ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุงครับ

Comment

เข้าไปแบบนี้ device manager แล้วเลือกที่กล้อง แล้วทำตามภาพที่ 2

Comment

ง่าส์ อัพเดดแล้ว ครับ แต่ เหมือนเดิมเลย พอเปิดก้อขึ้น คำว่า

Error 80004002: Cannot find VCapture:IAMStreamConfig

เล่นเอม พอเปิด ก้อ เปนหน้า จอ ขาวๆ เลย ครับ

Comment

ผมว่าลองทำวินโดวใหม่ดีกว่าครับ

Comment

อ่า ขอบคุงนะครับ แต่ ผมลงวินโดว์ใหม่ หลายรอบแล้วก้อยังไม่หาย

ผมสงสัยว่า อาจจะเปนที่ เมนบอร์ดไม่ซัพพอท กับอุปกรณ์ เสริมหรือป่าว

เมนบอร์ผม เปนของ Asus E 4400 อ่ะ ครับ ไม่ทราบ ว่ามันเกี่ยวไหม ครับ เพราะเอากล้องมาลองหลายตัวแล้ว

มันก้อยัง ใช้ไม่ได้

Comment

ตอนแรกอัพเดด ไดว์เวอร์ ตามที่บอกนะครับ พออัพเดดแล้วเหมือนจะ เล่น msn ได้

แต่พอเปิดไปแล้ว มัน ขาว ครับ มองไม่เหนอ่ะรัยเลยพอเอากล้องไปเสียบ บ้านเพื่อน กลับดูได้ ปกติเลย

ผมเลย งง ครับ ขอบคุงนะครับ สำหรับ คำแนะนำที่บอกครับ

คัยพอมี วิธี อารัย ช่วยข้าน้อยด้วยนะครับ

Comment

อาจเปนไปได้ครับ

Comment

Working...
                  X