Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ acesspoint+router 2รุ่นนี้ทีครับท่าน+ปัญหาเกี่ยวกะ wireless N

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ acesspoint+router 2รุ่นนี้ทีครับท่าน+ปัญหาเกี่ยวกะ wireless N

คือสงสัยครับ ว่าทาง เทคนิค/spec แล้วตัวไหนมันจะดีกว่ากันอ่าครับ ไม่มองรูปลักษณ์ภายนอกนะครับ
    เน้นการใช้งานแบบ 24/7 อ่าครับผม

1. Linksys WRT310N มี wireless n + router 1gbps4port

2.Belkin N1 Vision wireless n + router 1gbps4port (ตัวนี้ที่มีหน้าจออ่าครับ)

ช่วยเปรียบเทียบหน่อยนะครับว่า ตัวไหน เสถียร เร็ว ถึก หรือ ข้อได้เปรียบอะไรกันบ้างอ่าครับผม

อันที่2คือ เวลาผม ต่อ laptop asus m51va (น่าจาเป็น wireless N) กับ Belkin ตัว N1 vision ทำไมมันได้ speed แค่ 54mbps อ่าครับ ปกติ wireless N มันน่าจาเป็น 108mbps ไม่ใช่หรอครับท่าน laptop ผมก็ไม่รู้จะไป set ตรงไหนของมันอ่าครับ ช่วยทีนะครับท่าน

ขอบคุณล่วงหน้าครับทุกท่าน

ช่วยทีนะครับ

Comment

ไม่มีท่านไหนทราบเลยหรอครับ

Comment

ช่วยๆหน่อยครับผม

Comment

WRT310N มันเพิ่งออกอะครับ เลยไม่ค่อยมีคนได้ลองเล่น แต่เรื่องประสิทธิภาพตัว N1 Vision น่าจะดีกว่าส่วนความเสถียรก็พอๆกันแหละครับ ถ้ามี N1 Vision แล้วไม่น่าลดตัวลงมาเล่น WRT310N หันไปเล่น WRT600N/WRT610N ไปเลยดีกว่า แรงกว่าแน่นอน(สั่งเมืองนอกเอานะครับ)

asus m51va เป็น Wireless G ครับ ต่อได้แค่ 54 ก็ถูกต้องแล้ว (108 Mbit ไม่เคยเล่นครับ ไม่รู้ว่าต่อได้จริงรึเปล่า แถมต้องมีเราเตอร์ที่เป็นยี่ห้อและรุ่นที่ support กันด้วยเพราะเป็นเทคโนโลยีเฉพาะยี่ห้อ ไม่ใช่มาตรฐาน)

Comment

Working...
          X