Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-fi xtreme music มีใครปรับเสียงยังไงบ้าง มาแลกเปลี่ยนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-fi xtreme music มีใครปรับเสียงยังไงบ้าง มาแลกเปลี่ยนกัน

คนที่ใช้X-fi xtreme musicนะคับ พอดีผมปรับเสียงไม่ค่อยเป็น เลยอยากจะดูของเพื่อนๆว่าปรับแต่งแบบไหนกันบ้างคับแบบว่าผมชอบแบบใสๆ เสียงเบสนิ่มๆอ่ะคับ

เงียบเลย เห่อๆ พี่เทพทั้งหลายเชิญเลยคับ

Comment

ลำโพง - AL VS4121
      แนวเพลง - Rock / Metal (Speed Metal, Power Metal, Metal Core, Screamo) / Jazz (New Age, Celtic) /
      Player - Foobar2000 + ASIO

ใน Console Launcher ปรับ

Master Volume - สฺุด
      Bass - 12.00
      Treble - 15.00
      ปิด Crystalizer

Comment

ขอบคุณคับ
        คนอื่นล่ะคับช่วยแนะนำหน่อย

Comment

Comment

ตัว Mixer ของ Foobar ของท่านเรือรบได้ปรับแต่งอะไรไหม

จขกท.ใช้ลำโพงยี่ห้อะไรอยู่ครับ
            Last edited by คิม; 21 Sep 2008, 19:36:22.

Comment

Originally posted by คิม View Post
              ตัว Mixer ของ Footbar ของท่านเรือรบได้ปรับแต่งอะไรไหม

จขกท.ใช้ลำโพงยี่ห้อะไรอยู่ครับ
              เดาว่า ท่าน battlecruiser คงทำ Bit Perfect เลยไม่ได้ลง DSP ของ Mixer ไว้ครับ

ใช่รึเปล่านะ
              Last edited by Gearhead; 21 Sep 2008, 19:35:30.

Comment

ท่านเรือมาเองเลยคับ

Comment

ปรับไงก็ปรับไปเหอะหูใครหูมัน อย่าถามคนอื่นเลย เสียงที่ไม่มีกาารปรับแต่ง หรือเสียงที่สมบูรที่สุดจากของเดิม อาจจะไม่ใช่เสียงที่คุณชอบก็ได้
                  Last edited by fist007; 22 Sep 2008, 02:14:31.

Comment

แบบว่าลองดูของคนอื่นดู เพื่อเกิดไอเดียคับ

Comment

นานสิ ไม่ได้เก่งแต่กำเนิดอะ ขอไอเดีย เพื่อจุดประกาย กดไปกด มาอาจได้ของดีก็ได้นะ

Comment

ผมว่าอยู่ที่ลำโพงด้วยคับ อย่างผมใข้ ATP3 ผมปรับเบสสุด แล้วก็ แหลมที่ 11น. นอกนั้นแล้วแต่หนังบางเรื่องก็ suround มากบางเรื่องก็น้อยคับ

Comment

คับถูกมีเหตุผลคับ

Comment

ปรับให้เสียงดังเลยครับ

Comment

ในโหมด audio THX > bass management มันไม่ให้ผมปรับคับของคนอื่นเป็นแบบผมมั๊ย ใช้xp > X-fi xtreme music คับ แต่โหมด game กับ Entertainment ปรับได้ปกติ

Comment

Working...
                              X