Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับ เมนบอร์ดร้อน ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับ เมนบอร์ดร้อน ครับ

เปิดเครื่องมาได้ 2 วัน ก็ไม่มีปัญหาอะไร นะครับ (ปกติเปิดเป็นสัปดาห์ ครับ)

แต่ทีนี้ลองมา เช็ค โปรแกรม ASUS Probe เล่นๆ ปรากฎว่า มันแจ้งว่าเมนบอร์ดร้อนน่ะครับ

ASUS M2NPV-VM ครับ

มันร้อนเฉยน่ะครับ ปกติไม่เป็นนะครับ

ถ้าใช้แบบนี้ ต่อไป จะอันตราย มั๊ย ครับ...
    Last edited by XP_armor; 8 May 2009, 21:57:39.

45c ไม่ถือว่าร้อน
    ให้ไปเซ๊ต limit เมนบอร์ด ให้สูงขึ้นไปอีก

Comment

รอผู้รู้คับ

Comment

ยังไม่ร้อน น๊ะ ไม่เกิน 50 c ก้โอเค ของผมเล่นให้ตายก้ไม่เกิน 44 c

Comment

ตรงตัวโปรแกรมมันจะมีให้เซ็ต <ตรง setting หรือ setup หรือ config อะไรซักอย่างอ่ะครับลองเข้าไปคลิกเล่นๆดู>ว่าจะให้เตือนเมื่อความร้อนอยู่ที่ระดับเท่าไหร่ ถ้าคุณไปปรับให้มันมากกว่า45c.มันก้จะไม่เตือนครับ มันเป้นแค่ซอฟแวรืครับอย่าไปซีเรียสมาก ถ้าไม่ไปปรับมันก็ใช้งานได้ปรกติ

Comment

-*-"

Comment

ซะงั้น ยังไม่ถึง 80องศา ชิวๆ

Comment

เย็นอยู่ 45 เอง

Comment

ของผมก็ต้องปรับขึ้นครับ โปรแกรมเดิมๆมันก็ร้องเตือนเหมือนกัน ไม่รู้ว่าไบออสมันเพี้ยนหรือเปล่าของ ASUS เป็นกันเยอะครับ แจ้งอุหภูมิเว่อ

Comment

แต่เปิดทิ้งไว้ ใช้ยันตอนนี้ มันก็ยังไม่ดับไม่เดี้ยง นะครับ

เป็นไปได้ด้วยเหรอเนี่ย CPU เย็นกว่า บอร์ด น่ะครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                      แต่เปิดทิ้งไว้ ใช้ยันตอนนี้ มันก็ยังไม่ดับไม่เดี้ยง นะครับ

เป็นไปได้ด้วยเหรอเนี่ย CPU เย็นกว่า บอร์ด น่ะครับ
                      เป็นไปได้
                      Chipset นี้ละตัวร้อนเลย ( มีผลให้ CPU รับอิทธิพลรับความร้อนจากไอ้นี้ละ )

Comment

สู้ต่อไปเจ้ามดแดง

Comment

ของผมอยู่ที่ 50 องศา ยังปกติเลย อิอิ

Comment

Working...
                          X