Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับ

พอดีเพิ่งได้ Audigy 2zs มา
    ลำโพง Creative inspire 2400
    รู้สึกว่าเสียงเทียบกะตอนเคยใช้ SB0100 มาแล้วไม่ได้ดีกว่ามาก สงสัยว่าจะเปนข้อจำกัดของลำโพง เลยอยาก อัพเกรด ช่วยแนะนำลำโพง 2.1 หรือ 5.1 ทีครับ งบไม่ค่อยแน่ใจอยากให้มันสมกะการ์ดหน่อย สักสามสี่พันก็ได้ครับ

ลอง microlab x1300 ดูครับ เป็น 5.1 เสียงใช้ได้เลย ขนาดผมใช้ ซาวออนบอร์ด นะครับ

Comment

อยากใช้ 5.1 ครับ แต่พื้นที่เกะกะเลยอยากดู 2.1 ด้วย
      ช่วงนี้เป็นไร ไม่รู้ฟังยังไงก็ไม่เพราะ

Comment

Edifier?

ไม่ทราบเหมือนกันว่าท่านชอบเบสมั้ย แต่ถ้าไม่ ก็แนะนำ

ลอง search ดู มีหลายๆคนตอบคำถามราวๆนี้ไว้ละ

Comment

Edifier
          เสียง ลีดกีตาร์ นี่ชวนฝันมากคับ แต่เบสก้ไม่น่าเกลียดนะ

Comment

Edifier เบสมันนิ่มครับ

Comment

Working...
            X