overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: adsl TOT กะ maxnet อันไหนห่วยกว่ากันครับ

Talking adsl TOT กะ maxnet อันไหนห่วยกว่ากันครับ

TOT vs maxnet

OverclockZone Member A__Z's Avatar

ไม่รู้แต่ผมใช้แมกเน็ต 2 mb ลื่นดี 590บาท

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

TOT ห่วยที่สุดครับ ขนาดผมใช้ 2 MB มันวิ่งเหมือน 10 k เลยอ่ะตอนหัวค่ำน่ะ

ดูคลิบ YOUTUBE ก็กระตุก โหลดไฟล์ ก็วิ่งแค่ 10-50 kb ถ้าไม่ใช้โปรแกรมช่วยโหลดน่ะ

ป้าผมใช้ MAXNET ผมเป็นเล่นนี้แตกต่างราวฟ้ากะเหว ไม่เสียอารมณ์ซักนิด

ผมแนะนำ MAXNET ดีที่สุดครับ

TRUE ตอนนี้มันเริ่มกระจอกแล้วฟังจากเพื่อนผมน่ะ แรกก็ดีอยู๋หรอกแต่นานๆไป เริ่มมีปัญหาอย่างนู้นอย่างนี้

maxnet ดีที่สุดครับ จบ

OverclockZone Member เบบี้'s Avatar

ขึ้นอยู่กับพื้นที่ ที่ใช้บริการครับ
    แต่ส่วนมากMaxnetจะดีกว่า

OverclockZone Member mootoyugi's Avatar

เชียร์แมกเนตครับ ได้ข่าวว่าปีหน้าจาอัพความเร็วให้อีกเกือบเท่าตัว แต่ราคาเท่าเดิมด้วยแหล่ะ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Maxnet ห่วยมาก (แถวบ้านผม) เพราะ***งชุมสาย 4 เกือบ 5 กิโล
    แต่ TOT แถวบ้านผมดีทีสุด ชุมสายอยู่ใกล้หง่ะ

เพราะฉะนั้น
    ถามไม่ได้หรอกครับ ลองๆๆถามคนแถวนั้นดูครับ ว่าใช้ของอะไรดี

K ป่ะ

OverclockZone Member Vermillion's Avatar

ถ้าเล่นเน็ตนอกยังไงก็ true ดีสุดครับ maxnet ยังมีลดสปีด(แต่อาจจะเฉพาะบิทมั้ง ไม่แน่ใจ) tot ไม่ต้องไปพูดถึงมันครับ

OverclockZone Member Newewiw's Avatar

ใช้แม็กเนทอยู่ครับ
    ไม่ค่อยมีปัญหาไร แต่ช่วงเย็นๆ มีแผ่วนิดหน่อย ปกติ

พึ่งได้เราท์เตอร์เมื่อวานก่อนเองเนี่ย หุหุ-*-"

OverclockZone Member cloridian's Avatar

แต่ก่อน maxnet กับ tot ห่วยคู่คี่กันมา

แต่ตอนนี้ tot ครองอันดับห่วยสุดอย่างแน่นอน 100%

OverclockZone Member Neoone's Avatar
    มหาชัย สมุทรสาคร

Thumbs down

เห็นด้วยสุดๆเลยครับ ผมก็คนหนึ่งที่หลงผิดใช้ TOT
    Quote Originally Posted by cloridian View Post
    แต่ก่อน maxnet กับ tot ห่วยคู่คี่กันมา

แต่ตอนนี้ tot ครองอันดับห่วยสุดอย่างแน่นอน 100%

OverclockZone Member ihaks's Avatar

เพื่อนผมบอกมานใช้เน็ต 8 m ของ maxnet เดือนละ 1000 เองครับ
    อยากใช้มั้งจัง

OverclockZone Member น็อตคุฟ's Avatar
    สันกำแพง เชียงใหม่

maxnet คับ ตอนนี้ไม่หลุดมาเป็นเดือนละ โหลดบิตเต็มสบายๆคับ เปิดไว้ 7 วัน ปิด 5 ชั่วโมงคับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Quote Originally Posted by ihaks View Post
    เพื่อนผมบอกมานใช้เน็ต 8 m ของ maxnet เดือนละ 1000 เองครับ
    อยากใช้มั้งจัง
    น่าจะ 4 นะครับไม่ใช้ 8

OverclockZone Member independent131's Avatar

TOT ห่วยสุดแล้ว ดูจากสัญลักษณ์ก็รู้ครับ เป็นรูปคนทำหน้าเศร้า คนหลงใช้ก็จะเศร้าตามรูปครับ

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

ต่างจังหวัดส่วนใหญ่maxnetจะค่อนข้างดีโดยรวม

TOTไม่ต้องพุดถึง ถ้ายังไม่ปรับรูปแบบการให้บริการอินเตอร์เน็ตอีกหละ อย่าหวังเลยที่คุณจะขยายผู้ใช้บริการเพิ่มอีก เท่านี้พิสูจน์ได้แล้ว ยิ่งเว็บต่างประเทศช้าอย่างแรง BBC ยังรอเป็นครึ่งชั่วโมง

แล้วBuddy KSCกับของCAT 3ค่ายนี้ใครเคยใช้มั่ง อยากสอบถามหน่อยว่าใช้แล้วเป็นยังไงมั่ง

OverclockZone Member bravowing's Avatar
    Nakorn Ratchasrima

buddy แถวบ้านที่ลพบุรี ใช้ก็พอด้ครับ โหลดบิทไรปรกติ แต่เน็ตนอกช้าหน่อย

OverclockZone Member Richards's Avatar

max net เพชรเกษม 38 แถว ท่าพระ เครือข่ายมาไม่ถึง ทุกวันนี้ใช้แต่ tot 1m 590 อยากใช้max net 2m 590 มั่ง

หรือมัน แบ่งเขตหากินกัน เห็นมันบอกจะขยายๆมาเป็นปีๆและ

ใช้ tot 1 m มาจะ 4 ปีและ เรื่องความเร็วไม่มีปัญหา แต่มันไม่ปรับปรุงให้ดีกว่าหรือเท่ากับของเจ้าอื่นเลยเขาเลย เซงมากๆ

ปล.ตจว.2m/590 ,กทม 1m/590 หรือเขาใช้ 2 มาตราฐานแบบศาลประเทศไทยหว่า ขอให้เจริญๆนะ TOT

OverclockZone Member amstel's Avatar

ให้มันมีADSLใช้อะไรก็ดีหมด ดีกว่าใช้56kส่วนผมติดmaxnet

OverclockZone Member meanarin's Avatar

ขอนอนยันเลยครับ Maxnet กิน TOT แบบไม่เห็นฝุ่น บ้านผมอยู่ ชลบุรี เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ Maxnet ได้ 4-5 เดือนครับ ก่อนหน้านี้ TOT เล่นไม่ถึงครึ่งชั่วโมงหลุด โทรไปโวยก็แล้ว แจ้งศูนย์ใหญ่ก็แล้ว เปลี่ยนสานโทรศัพท์ก็แล้ว ไม่หาย พอเปลี่ยนมาใช้ Maxnet ไม่มีปัญหาอาไรมากวนใจเลย เล่นได้ตลอด 24 ไม่มีหลุด ขอยืนยัน

OverclockZone Member slwind's Avatar
    Chachoengsao, Thailand

TOT บ้านผมใช้อยู่ก็ปกติดีครับ ใช้มา ปีนึงแล้วครับ 1M/512K 490บาท/เดือน ที่ว่าล่ม เน่า หลุด ผมว่าเป็นแค่บางพื้นที่น่ะครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks