Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** ผมโดนไรเข้าให้แล้วเนี่ย ช่วยดูทีครับ ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** ผมโดนไรเข้าให้แล้วเนี่ย ช่วยดูทีครับ ***

มานจะเป็นตอนเข้า WEB อ่ะครับ แล้วพอออกจาก IE มานมานขึ้นเหมือน error เลย แล้วกด ok ก็หาย

มานเป็นไรอ่ะครับ

ผมโดนตัวนี้เข้าไป*Worm/VB.ay.2* ANTIVIR ผมเจอมาล่าสุด วันรัสตัวนี้ร้ายแรงมั้ย คับ

มีวิธีจัดการกับมานยังไง

ปล.ปลา
    Last edited by yoshiki2006; 20 Jan 2007, 21:30:03.

winner ด้วยซวยจังเลยครับ

Comment

มานคือไรรู้ป่ะครับ งง

Comment

Winner คืออะไรอะครับบบ ว่าแต่เป็น Spyware รึป่าว

Comment

จขกท สาวก X หรอครับ อุอุ

Comment

น่าจะโดนspy wareเข้าให้แล้วครับ

Comment

อิอิ

น่าจะเปนไวรัสสปายเเวคับ เเบบนี้ปล่อยไว้นานไม่ได้รีปหาตัวanti virus มาเลยคับหรืออัปเดตเลยผมเคยเจอมาแล้ว

Comment

ครับผมสาวก X หุหุ

ผมชอบมานานและ

มีไรแลกเปลื่ยนได้นะ

Comment

ตระกูลwormนี่มันค่อนข้างหนักเครื่องครับรีบๆเอาออกด่วนครับ
                  หมั่นอัพเดทแอนตี้ไวรัสบ่อยๆจะดีมากครับ

Comment

ผมใช้ antivirดีมะตัวนี้

การฆ่าไวรัสคือการ delete จากตัวโปรแกรมเลยไช่มะ แล้วถ้าลบมานจะมีปัญหากับโปรแกรมที่ติดไวรัสมั้ย

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
                      ผมใช้ antivirดีมะตัวนี้

การฆ่าไวรัสคือการ delete จากตัวโปรแกรมเลยไช่มะ แล้วถ้าลบมานจะมีปัญหากับโปรแกรมที่ติดไวรัสมั้ย
                      antivirก็ดีนะ แต่รู้สึกห้องแล็ปมันอัพเดทช้าไปหน่อยเคยมีรุ่นน้องโดนตัวนึงฆ่าไม่ได้ รออยู่วันนึงถึงจะอัพเดทแล้วฆ่าได้
                      การลบไวรัสไม่มีผลกับโปรแกรมที่โดนนะครับ
                      แต่บางครั้งอาจจะลบไม่ได้โปรแกรมมันจะทำการเปลี่ยนชื่อแล้วทำให้ไวรัสหยุดการทำงานประมาณนี้ ไฟล์ไวรัสจะยังอยู่ให้เกะกะลูกตาเราเล่นแต่ไม่ส่งผลอะไรกับระบบ
                      ตอนนี้ใช้bitdefender10อยู่ เพื่อนประมูลมาในงานเอามาขายผม300 licence1ปี แต่ลบออกลงใหม่มันนับวันใหม่

Comment

ตอนนี้ anti virus ที่ okที่สุด มานมีอะไรบ้าง เอาแบที่ใช้ง่าย และปลอดภัย ไม่ฉุดเครื่องมาก

ไอ่โปรแกรมที่ผมใช้อยู่ ANTIVIR อ่ะมาน ok มั้ยถ้าเทียบกะตัวอื่นเขา

ผมว่า antivir ใช้ง่าย อับเดทบ่อยดี ผมอับเดทตลอด (แต่ผมจะปิดโปรแกรมเวลาโหลด หรือเล่นเกมอ่ะ และจะเปิดตอนืที่ไม่ได้ทำอะไรหรือใช้เน็ดธรรมดา)

แล้วตัวที่ผมโดนอ่ะมานเป็น SPY WARE หรอ ตัว ANTIVIR มานจะเจอมั้ยเวลา scan ถ้าไม่เจอมีวิธีจัดการกะมานยังไงบ้างครับ

แล้วโปรแกรม NOD32 ดีมั้ยคับ

ช่วยแนะนำทีครับตัวไหนที่เหมาะกะบคนชอบโหลด ชอบเล่นเกมออนไลน์
                        ขอบคุณกะคำแนะนำคับ
                        Last edited by yoshiki2006; 21 Jan 2007, 00:41:44.

Comment

แนะนำ NOD32 ครับ

Comment

กำจัด spyware นี่ ถ้าไม่ NOD32 ก็ใช้พวก adaware ก็ดีครับ ฟรีด้วย+อัปเดทด้วย

bitdefender ก็ดีครับ เลือกเอาสักตัวก้แล้วกัน

Comment

NOD 32 มานกำจัดวัยรัสด้วยป่ะ

Comment

Working...
                              X