Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังเสียง dolby digital แล้วมีเสียง แป๊บๆ เหมือนไฟช๊อต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังเสียง dolby digital แล้วมีเสียง แป๊บๆ เหมือนไฟช๊อต

ผมใช้ x-fi xteamegamer pfs
    ใช้ power dvd ปรับเป็นแบบ use spdif เพื่อ ฟังเสียง dolby gidital แล้วมันมีเสียงแปลกๆเหมือน ลำโพงจะแตกครับ มีเสียงดัง แป๊บๆ เหมือนไฟช๊อต ถ้าปรับเป็น 6.1 แล้วจะเป็นปกติ
    ใช้ dvd ร่ำไร อัสนี วสันต์
    แต่พอฟัง bon-jovi กลับ ไม่เป็น
    ช่วยทีครับ

เป็นเหมือนกันครับ ใช้ x-fi xteamegamer โหลดไฟล์หนัง DTS ที่เค้า Rip มาจาก Master เป็นไฟล์ MKV บางไฟล์ถ้าถอดรหัสโดยการ์ด จะมีเสียงเหมือนกันกับ จขกท. บางไฟล์ก็ปรกติดี ถ้าใช้ Software ถอดกลับไม่เป็น สงสัยเวลา Rip มาไม่ดีหรือเปล่า รอผู้รู้มาตอบครับ

Comment

ฟังดูมีเหตุผลครับ แต่ก็ต้องรอผู้รู้มาตอบ
      แต่ผมมีคำถามใหม่ครับ
      Dts กับ dolby digital มันอันเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้าคนละอัน
      อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by sawimat View Post
        ฟังดูมีเหตุผลครับ แต่ก็ต้องรอผู้รู้มาตอบ
        แต่ผมมีคำถามใหม่ครับ
        Dts กับ dolby digital มันอันเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้าคนละอัน
        อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ
        http://www.dvdgameonline.com/forums/...howtopic=98710

Comment

Working...
        X