Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆOCZใช้อะไรขัดซิงค์Tuniqอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆOCZใช้อะไรขัดซิงค์Tuniqอ่ะครับ

มันมีทั้งส่วนที่เป็นทองแดง กับส่วนที่เป็นอลูมิเนียมอ่ะครับ เพื่อนๆใ้ช้อะไรขัดหรอครับ
    ผมกลัวว่าถ้าใช้น้ำส้มสายชูหรือมะขามเปียก ตรงทองแดงมันจะใส่ แต่ตรงฟินอลูมิเนียมอ่ะดิครับผมกลัวว่ามันจะดำแทน ใครมีวิธีหรือลองทำมาแล้ว ช่วยบอกผมหน่อยน่ะครับ อิอิ

zenon

Comment

เอ้ย

wenol

Comment

Originally posted by YuuYeeYui View Post
        เอ้ย

wenol
        มุกซะงั้น เหอะๆ

Comment

ใช้ Brasso (บรัสโซ) Metal Polish นอยขีดเล็กๆหายครับ มันกัดเหล็กครับ ขัดแล้วขึ้นเงาด้วย
          แต่ต้องใช้ผ้าที่เนื้อละเอียดมากๆด้วยนะครับ

Comment

Working...
          X