Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม T T ผู้รู้ตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม T T ผู้รู้ตอบทีครับ

โชว์ฉลาดน้อย คือว่า MB ASUS P5KPL ผม มีแรมสลอต 4สลอต ผมใส่ แรม 1G 800*2 slot 1 3 ให้มัน Dual กัน พอดีงบน้อยค่อยๆซื้อครับ วันนี้เลยซื้อ อีก 1G 800 มากะ่ว่าเดือนหน้าซื้ออีก 1 ให้มันเป็น 4G

ตอนนี้เลยใส่ 3G ก่อน slot 123 แต่ใส่แล้วเปิดเครื่องไม่ได้ อยากถามเพื่อนๆว่า ทำไมถึงใส่ไม่ได้อ่ะครับ ต้องใส่ให้ครบ 4 slot dual กันหรอ T.T ถ้าผมซื้ออีก 1G มาใส่ให้ครบ 4slot จะเปิดเครื่องได้ไหมครับ กลัวเสียเิงินฟรี

ม่ายรู้ผมจะคิดถุกรึเป่า รอผู้รู้และกัน งง ที่จิงมันน่าจะติด นะ จากประสบการ

Comment

อ่านคู่มือแมนบอร์ดครับ มีบอกแน่ๆ

Comment

Working...
      X