overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: 3อันล่าง เจ้งอะ พี่ วิกร รบกวนอีกทีคร๊าบบบ

OverclockZone Member

Default 3อันล่าง เจ้งอะ พี่ วิกร รบกวนอีกทีคร๊าบบบ

ตามที่พี่บอกนะคร๊าบบบบ ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกครับ ที่สละเวลา
    cpu - AMD X2 6000+
    M/B - Asrock AliveNF6P VSTA
    RAM - Kington 800 1g*2
    พี่ขอถามเรื่องแรมหน่อยนะ Corsair 800 1gb*2 -- 2130 บาท มันเป็นแบบแพคมาคู่กันอะครับ
    มันต่างไงอะ ไม่พทคู่หรอครับ แบบ Twin อะครับ แล้วที่เขาบอกใส่ แรม แบบ ดูโอ้ เป็นไงหรอครับ
    HDD - SATA2 320gb
    CASE - Gview , CoolerMaster 330 พี่วิกร มีเคสแนะนำไหมครับ ที่ระบายความร้อนได้ดีอะครับ และเสียงไม่ดังมากนะ
    อุณภูมิในห้องตอนบ่ายๆค่อนข้างร้อนมาก 32องศาได้ เคสอันก่อนมันเล็กมั้งครับ เครื่องชอบแฮ้ง เลยต้องเปิดฝาตลอด

PSU - TAGAN U38 500w , RaidMax 530W , SilverStone 500W ตัวไหนดีก่าครับ
    VGA - XFX 8800GT , HD3870 , HD4850 ตัวไหนดีก่ากันอ่าครับ เล่น call 4 ปรับ HIGH หมด ลื่นตัวแตกอะครับ และในราคาย่อมเยาว์ เทียบกับราคาและประสิทธิภาพตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน และใช้ PSU ตัวไหนและกี่ W ดีครับ (ไคซิส ด้วยก็ดีครับ high or medium)

Monitor - Sumsung 22'' wide เกม Call 4 มันปรับภาพ wide ได้ปะครับ
    กำลังคิดอยู่จาซื้อจอ 19'' หรือ 22'' ดี จอ wide มันเล่นพวกเกม ออนไลน์ไม่ได้อะ

พี่วิกร รบกวนช่วยบอกราคาของแต่ละชิ้น ข้างบนด้วยก็ดีนะครับ จาได้ไว้ต่อลองราคาได้ ไม่รู้ราคา ของอะครับ รบกวนเยอะไปหน่อย จาซื้อ สิ้นเดือนอะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ขอโทษที่รบกวนหลายครั้งครับ

พี่แล้วสเปคนี้เปิดโหลดบิต 1-2 วันจาปิดคอม ที จาเป็นไรไหมอะครับ มันกินไฟมากไหม หรือว่า จะทำให้เครื่องร้อนมากป่าวววครับ
    Last edited by melodyga; 21 Sep 2008 at 20:38:56.

OverclockZone Member tontan's Avatar

แบบแพคคู่คือใส่2แถวครับ ใส่ช่องสีเดียวกันนะครับ เวลาเครมต้องเอาไปทั้งคู่
    งงกับคำถามที่บอกว่าจอ19-22wideเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้ มันเป็นยังไงครับที่เล่นไม่ได้ เครื่องผมก็เล่นได้แต่เกมส์มันไม่ลองรับกับจอwideเลยทำให้ภาพออกมาดูอ้วนไปอย่างเดียว

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by melodyga View Post
    ตามที่พี่บอกนะคร๊าบบบบ ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกครับ ที่สละเวลา
    cpu - AMD X2 6000+
    M/B - Asrock AliveNF6P VSTA
    RAM - Kington 800 1g*2
    พี่ขอถามเรื่องแรมหน่อยนะ Corsair 800 1gb*2 -- 2130 บาท มันเป็นแบบแพคมาคู่กันอะครับ
    มันต่างไงอะ ไม่พทคู่หรอครับ แบบ Twin อะครับ แล้วที่เขาบอกใส่ แรม แบบ ดูโอ้ เป็นไงหรอครับ
    แพคคู่ ก็แรมสามารถ DUAL กันได้ 100%ไม่มีการ ไม่เข้ากัน แต่แพงกว่า ซึ่งผมว่าไม่จำเป้นครับ เพราเท่าที่ผมลองมา ไม่มีแถวใหนที่ผมเลือกแล้วมันไม่เข้ากันครับ

KINGTON 800 1Gx2 ดีกว่าครับ 1400 เองครับ เลือกชิพดีๆนะครับเอาให้เหมือนกัน ตอนนี้ชิพ KINGTON มี แบบ A และ L เลือกให้เหมือนกันทั้งคู่นะครับ A ก็ A ทั้งคู่ L ก็ L ทั้งคู่

HDD - SATA2 320gb
    CASE - Gview , CoolerMaster 330 พี่วิกร มีเคสแนะนำไหมครับ ที่ระบายความร้อนได้ดีอะครับ และเสียงไม่ดังมากนะ
    อุณภูมิในห้องตอนบ่ายๆค่อนข้างร้อนมาก 32องศาได้ เคสอันก่อนมันเล็กมั้งครับ เครื่องชอบแฮ้ง เลยต้องเปิดฝาตลอด มันไม่ร้อนจนเล่นไม่ได้หรอกครับ รับรอง

PSU - TAGAN U38 500w , RaidMax 530W , SilverStone 500W ตัวไหนดีก่าครับ
    VGA - XFX 8800GT 5000 เลยนะตัวนี้ แต่กินไฟน้อยสุดแรงพอๆกับ 3870 , HD3870 ถูกสุดครับ , HD4850 แรงสุดแพงสุดตัวไหนดีก่ากันอ่าครับ เล่น call 4 ปรับ HIGH หมด ลื่นตัวแตกอะครับ และในราคาย่อมเยาว์ เทียบกับราคาและประสิทธิภาพตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน และใช้ PSU ตัวไหนและกี่ W ดีครับ (ไคซิส ด้วยก็ดีครับ high or medium) ลืนทั้งนั้นแหละครับ 4850 แรงสุดครับ แพงสุดด้วยครับ

Monitor - Sumsung 22'' wide เกม Call 4 มันปรับภาพ wide ได้ปะครับ ได้หมดครับตามจอที่มีใช้
    กำลังคิดอยู่จาซื้อจอ 19'' หรือ 22'' ดี จอ wide มันเล่นพวกเกม ออนไลน์ไม่ได้อะ แล้วแต่ชอบครับ ไม่มีความเห็น

พี่วิกร รบกวนช่วยบอกราคาของแต่ละชิ้น ข้างบนด้วยก็ดีนะครับ จาได้ไว้ต่อลองราคาได้ ไม่รู้ราคา ของอะครับ รบกวนเยอะไปหน่อย จาซื้อ สิ้นเดือนอะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ขอโทษที่รบกวนหลายครั้งครับ

พี่แล้วสเปคนี้เปิดโหลดบิต 1-2 วันจาปิดคอม ที จาเป็นไรไหมอะครับ มันกินไฟมากไหม หรือว่า จะทำให้เครื่องร้อนมากป่าวววครับ

หมดนี้ ไม่น่าเกิน 20300

Bookmarks

Bookmarks