Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามแบบคนขี้กลัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามแบบคนขี้กลัวครับ

ถ้า OC แล้ว อายุการใช้งานของอุปกรณ์จะลดลงมากไม๊ครับ อยากหัดOCดู แต่กลัวพัง แบบว่าบ้านจนแต่อย่ากใช้ของแรงอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ลองไปเลยครับ เอาแค่เบาะก่อนก้อได้ ไม่ต้องไปไกล
    ของมันมีวันพังอยู่แล้ว เหอๆ

Comment

ต้องลองพังก่อนซักรอบแล้วจะติดใจ ไม่เชื่อลองดูได้

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
        ต้องลองพังก่อนซักรอบแล้วจะติดใจ ไม่เชื่อลองดูได้
        พูดซะน่ากลัวเชียว

Comment

นานาจิตตัง
          หากไม่รู้ต้องลองให้เห็นกับตัวเองครับ

Comment

ลองซักครั้งแล้วจะติดใจ

Comment

ต้องคนเคยพังถึงจะรู้คับ

ผม oc สุดตีน[สุดบอร์ด] อยู่ได้3-4 เดือน มันก็ไป [cpu 920 ]

แล้วไอ้เครื่องข้างล่างคืือรายต่อไป เปิด sever online 24/7 แถมเล่นด้วยอีกต่างหาก

Comment

ปกติอายุการใช้งานของเครื่องส่วนใหญ่ใช้แบบบ้านๆก็อยู่ราวๆ 3-5 ปีนะครับ

ส่วนถ้าจับมาลากแล้ว มันก้อจจะลดลง จาก 3 ปี เหลือ 1 ปี ก็มี

จริงๆถ้าชอบความแรงแบบแหกกฏแบบนี้ก็จับมันลากไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวพัง ใช้ได้ 1 - 2 ปีก็คุ้มแล้วครับ

อีกอย่างเทคโนโลยีของ hardware เดี๋ยวนี้ก็พูดได้ว่าออกมาใหม่ทุกๆปี

ถ้าหันหลังกลับไปมองก็จะแปลกใจเลยว่า "เอ๊ะ...เดี๋ยวนี้ไม่มี socket A แล้วเหรอ?"

เทคโนโลยีมันไวจริงๆ

Comment

ขึ้นอยู่กับว่าอุปกรณ์อะไรบ้างที่โดนผลกระทบจากการ OC
                  อายุการใช้งานแล้วแต่ว่าเราดูแลมันดีหรือเปล่าเรื่องการระบายความร้อน
                  หลายคน OC มันแต่พอประมาณแล้วก็เปลี่ยนมันก่อนที่มันจะเสียด้วยซ้ำ

Comment

ซีพียู อายุการใช้งาน 15 ปีครับ คล๊อกมันไปเถอะครับ ส่วนมากเมนบอร์ดจะไปก่อนเพื่อนเลยครับ เหอ...เหอ

Comment

เคยอ่านเจอ
                      Voltage กับความร้อนที่เพิ่มขึ้นเป็นตัวการหลักๆทำให้อายุสั้นลง

ถ้ากลัวก็ระบายความร้อนดีๆ + อัดแบบไม่ต้องไปเพิ่มไฟครับ ผมก็คนหนึ่ง (ไม่ใช่เพราะกลัว แต่เพราะบอร์ดอัดไฟไม่ได้ หายากจริงบอร์ด 939+AGP T_T)

Comment

Working...
                      X