Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีการลง Windows 2000 server (advance) แบบคร่าวๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีการลง Windows 2000 server (advance) แบบคร่าวๆ ครับ

พอดีผมได้ทำการลง windows ใหม่ โดยคิดว่าจะลง ทั้ง XP และ Windows 2000 server advacne ไว้ใน Hard disk

ผมจึงทำการลง windows XP ก่อน แบบ NTSF (เขียนผิดต้องขออภัย (ระบบที่พัฒนาจาก Fat32)

ต่อมาจึงทำการลง windows 2000 server adcvance
    ผลปรากฏว่า หลังจาก Boot from CD และเข้าหน้าจอ set up ผมก็เลือกหา partition D แต่ Listeที่ขึ้นมีดังนี้
    C (อันนี้ผมลง windowsXPไว้)
    --(อันนี้ผมกำหนดเปน D
    --(อันนี้ผมกำหนดเป็น E)
    --(อันนี้ผมกำหนดเป็นF)

ผมสงสัยว่าทำไม partition D E และ F มนไม่ขึ้นว่าเป็น D E หรือ F แต่กัลบเปน -- แทน
    ผมจึงเลือกไปที่ -- ซึ่งจิงๆแล้วเป็น partition D และทำการ Format ตามขั้นตอนของการ set up
    แต่ว่าพอถึงขั้นตอนสุดท้ายที่มันจะ format ก่อนแล้วจึง re boot กลับไม่สามารถ format ได้

เป็นแบบนี้อยู่ 2 รอบ ผมจึงต้องมาขอความการูณา เพื่อนๆ ช่วยหาทางแก้ทีครับ

ขอบพระคุณมากครับ

พอมีใครรู้บ้างไหมจ้า

Comment

ยังคงรอคอยครับ หะๆ ๆ ๆ ~

Comment

ขอความกรุณาด้วยครับ

Comment

รอครับ

Comment

Working...
          X