Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น crysis ไม่่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น crysis ไม่่ผ่าน

เล่น ไม่ผ่านตรงฉาก เจอเอเรี่ยนตัว ใหญ่ๆอะครับ ยิงมันตั้งนานและไม่เห็นเป็นไรเลยต้องทำยังไงเหรอครับ

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาตอบ
    Last edited by creationz; 22 Sep 2008, 03:00:29.

ขอดันทีนึงนะครับ

Comment

...............

Originally posted by creationz View Post
      เล่น ไม่ผ่านตรงฉาก เจอเอเรี่ยนตัว ใหญ่ๆอะครับ ยิงมันตั้งนานและไม่เห็นเป็นไรเลยต้องทำยังไงเหรอครับ

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาตอบ
      ตรงใหนหรอ บนเรือบรรทุกเครื่องบิน หรือ ตรงลำธาร

Comment

ถ้าในป่าก็หนีอย่างเดียว ถ้าบนเรือก็ยิงที่ปากมันไปเรื่อยๆ

Comment

ยิงปืนใหญ่สองข้างมันใช้ปืนเเทคล็อคเป้าเเล้วยิงใต้ท้องเเค่นี้ก็จบ

Comment

คือ ไอตัวเอเรี่ยนใหญ่ๆ ที่มันโผล่ขึ้นมาจากน้ำอะครับ รู้สึกเราจะอยู่บนดาดฟ้าเรืออะนะ ที่มาถึงผมก็ยิง ปืนกลเล็กๆ ที่ติดอยู่ที่มัน 4 อัน เสร็จและ ก็เหลือแขนใหญ่ๆ ของมัน 2 ข้างยิงตั้งนานไม่เห็นมันจะเป็นอะไรเลยอะครับ

Comment

Originally posted by creationz View Post
              คือ ไอตัวเอเรี่ยนใหญ่ๆ ที่มันโผล่ขึ้นมาจากน้ำอะครับ รู้สึกเราจะอยู่บนดาดฟ้าเรืออะนะ ที่มาถึงผมก็ยิง ปืนกลเล็กๆ ที่ติดอยู่ที่มัน 4 อัน เสร็จและ ก็เหลือแขนใหญ่ๆ ของมัน 2 ข้างยิงตั้งนานไม่เห็นมันจะเป็นอะไรเลยอะครับ
              ]มันต้องรอเพื่อนเราขับยานมาสลายเกราะก่อนครับ

พอเพื่อนเราสลายแล้ว ก็เอาปืนเทพที่เก็บมาจากห้องซ่อมชุด นาโน เล็ง ยิงเข้าไป ทั้ง 2 ข้าง
              แล้วมันจะเอาลำตัวมาสู้ โดยเอาปืนกลเล็กมาอีก 4 อัน เราก็ยิงให้มันพัง แล้วเพื่อนเราจะสลายเกราะอีกที

คราวนี้เอายัดเนื้อๆเน้นกลางลำตัวเลยครับ ซัก 2 ทีมันก็ม้วยมรณาแล้ว

ปล.ก่อนเล่นฉากนี้ อัพเดทไดร์เวอร์ด้วย เพราะหลังจากมันบึ้ม สะเก็ดไฟจะกระจายออกมา เหมือนพลุงานวัด สวยงามมากครับ

Comment

Originally posted by oracleritz View Post
                ]มันต้องรอเพื่อนเราขับยานมาสลายเกราะก่อนครับ

พอเพื่อนเราสลายแล้ว ก็เอาปืนเทพที่เก็บมาจากห้องซ่อมชุด นาโน เล็ง ยิงเข้าไป ทั้ง 2 ข้าง
                แล้วมันจะเอาลำตัวมาสู้ โดยเอาปืนกลเล็กมาอีก 4 อัน เราก็ยิงให้มันพัง แล้วเพื่อนเราจะสลายเกราะอีกที

คราวนี้เอายัดเนื้อๆเน้นกลางลำตัวเลยครับ ซัก 2 ทีมันก็ม้วยมรณาแล้ว

ปล.ก่อนเล่นฉากนี้ อัพเดทไดร์เวอร์ด้วย เพราะหลังจากมันบึ้ม สะเก็ดไฟจะกระจายออกมา เหมือนพลุงานวัด สวยงามมากครับ
                ขอบคุณมากครับ เท่าที่อ่านมาผมคงไม่ได้หยิบปืนเทพ มาจากห้องแน่เลย เพราะเอามิสไซยิงประมาณ 2 โกดังยิงเข้าไป ยิงไปเถอะเป็นชั่วโมง เฮ้ออ ขอบคุณมากครับ จะลองดู

Comment

ขอบคุณมากครับ เท่าที่อ่านมาผมคงไม่ได้หยิบปืนเทพ มาจากห้องแน่เลย เพราะเอามิสไซยิงประมาณ 2 โกดังยิงเข้าไป ยิงไปเถอะเป็นชั่วโมง เฮ้ออ ขอบคุณมากครับ จะลองดู
                  ครับผม ไม่หยิบมาจะจบไม่ได้มั้งครับ ลองดูหาห้องดีๆครับ เอาใจช่วย

อยากเล่น Warhead แต่ช่วงสอบ มาสอบไรตอนนี้ก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by oracleritz View Post
                    ครับผม ไม่หยิบมาจะจบไม่ได้มั้งครับ ลองดูหาห้องดีๆครับ เอาใจช่วย

อยากเล่น Warhead แต่ช่วงสอบ มาสอบไรตอนนี้ก็ไม่รู้
                    ตอนนี้ผมผ่านตรงนั้นไปได้และครับ ทีนี้พอยิงแขน2 ข้างมันเสร็จมันจะขยับเข้ามาใกล้ๆ ทีนี้ก็ให้ยิง ปืนเล็กมันอีก 2 ข้างแล้ว ก็ยิงท้องมัน พอยิงท้องเสร็จมันก็ เปิดรูออกมา แล้วก็นิ่งเลยครับ จะยิงเข้าไป ก็ ไม่เห็นมัน lock ได้ซักที เฮ้อ งง - -

Comment

หรือว่าจบแล้วครับ เพราะไม่เห็นมันมีอะไรเกิดขึ้นต่อ หลังจาก ท้องมันแตก - -

Comment

หรือว่าจบแล้วครับ เพราะไม่เห็นมันมีอะไรเกิดขึ้นต่อ หลังจาก ท้องมันแตก - -
                        เล็งใส่ท้องมันไปอีกลูกครับ กระสุนมันวิ่งเข้าไปข้างในอีกนัด แล้วก็วิ่งไปขึ้นเครื่อง จบ

ตอนจบ Nomad มันจะพูดประมานว่า เราไม่ต้องหนี แต่เราจะต้องสู้ ประมานนี้นะแปลคร่าวๆ

Comment

เกมนี้มันมีตัวใหญ่หลายตัวครับ อธิบายให้ถูกด้วย

Comment

Working...
                          X