overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40

Thread: มีทริคในการเล่น Pure ยังไงบ้าง มาแชร์กันหน่อยครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

Default มีทริคในการเล่น Pure ยังไงบ้าง มาแชร์กันหน่อยครับ

พักนี้ในเกมส์มีแต่กระทู้ Crysis น่าจะจับเอามารวมเป็นกระทู้เดียวกันจริงๆเยอะไปหมด รู้สึกเบื่อ Crysis จริงๆเลยสำหรับผม โดยส่วนตัวแล้วเฉยๆนะครับ..

สำหรับใครที่เล่น Pure มีทริคยังไงในการเล่นกันบ้างครับ กระโดดสูง ใช้ท่ากระโดดปุ่มกดยังไงกันครับ แล้วชอบท่าไหนที่สุด เล่นแล้วรู้สึกสนุกกันบ้างไหมครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ยังไม่ได้โหลดเลย

OverclockZone Member meen182's Avatar

กำ -*-

OverclockZone Member por504's Avatar

โดดแล้วตกมากระแทกพื้นกลิ้งเลยท่าน 55 แต่หนุกดีนะเล่นเอามัน

OverclockZone Member interpower's Avatar

กดมั่วครับท่านใช้จอยแล้วก็กดแม่งทุกทุกปุ่มเลย

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ว๊ะ ว๊ะ ว๊ะ ว๊ะ ว้าวววววววูววว

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

ไอ้ท่าปล่อยมือ หรือตีลังกานี่ ผมยังกดไม่เป็นซักที ทำได้แต่ เบสิคทริก กับอีกท่า1 (เกจระดับ2 ถึงกดท่านี่ได้)

ไม่ทราบว่าคุณโอนิซุกะ01 นี่กดท่าปล่อยมือยังไง (ในการเซทปุ่ม ท่านี้ ชื่อปุ่มมันคืออะไรเหรอคับ)

ไอ้พวกที่มีคำว่า trick นี่ ผมเซทไว้ตัง 4-5 ปุ่ม แต่กดท่าได้แค่ 2 ปุ่มเอง (เกจ ระดับ3แล้วนะคับ)

d(T__T")b

ดันๆ เซง crysis เหมือนกัน ไม่รู้จะอะไรหนักหนากับเกมนี้ d(-__-")b เกมหมอผ่าตัดยังหนุกกว่าอีก (แขวะ)

-----------------------------------------------------------------------------------

edit

กดเป็นแล้วคับ d(^__^")b
    Last edited by TheBoat; 22 Sep 2008 at 22:25:01.

OverclockZone Member shinnannu's Avatar

เกมส์นี้ใช้จอย Ps2 เล่นได้หรือป่าวคับ?

ผมใช้แต่ีย์บอร์ดเล่น

Special Trick กดยังไงหรอคับ? ปุ่ม Q กับ A นี่เอาไว้ทำอะไร?

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ว๊ะ ว๊ะ ว๊ะ ว๊ะ ว้าาาาาวววววววูวววว รอบ 2

ปล. ผมก็ใช้จอย PS2 เล่นครับ

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ถ้าผมจะใช้ คีบอร์ด จะ work ไหมครับ

มันต้องใช้ให้คล่องๆอ่ะครับ แต่เกมนี้ ปุ่มมันเยอะมาเลย ขนาดจอย ยังเอาแทบไม่หมดแหน่ะ
    ตอนนี้ ผมเริ่มคล่องละ ใช้เป็นทุกท่าแล้วครับ

OverclockZone Member Newewiw's Avatar

ตอนลอยลงมานี่ ท้องรู้สึกหวิวๆ
    หุหุ

OverclockZone Member shinnannu's Avatar

ใช้จอย Ps2 แล้วปรับปุ่มยังไงหรอคับ? เอาแบบที่คุณ onizika01 ใช้อ่ะคับ

แล้วทำไมในรูปมีท่าแปลกๆเยอะเลยอ่ะคับ กดยังไงพวกปล่อยมือ ไรงี้อ่ะคับ

ท่า Special กดยังไงหรอคับ?

OverclockZone Member jk13's Avatar

เมื่อวานลองเล่น..สนุกดี..มันดี..น่าจะกดท่าประมาณ Tony hawk
    ใครเคยเล่น Tony hawk มาแล้ว..น่าจะไม่ยาก

ปล. ใช้จอยบ้านๆ..สั่นอีกต่างหาก..ไม่ต้องไปหวังพึ่งจอยเทพ..(ส่วนมากแม่งบังคับใช่..ไม่ใช้ไม่สั่น..เซ็งกับ MS)

Quote Originally Posted by shinnannu View Post
    ใช้จอย Ps2 แล้วปรับปุ่มยังไงหรอคับ? เอาแบบที่คุณ onizika01 ใช้อ่ะคับ

แล้วทำไมในรูปมีท่าแปลกๆเยอะเลยอ่ะคับ กดยังไงพวกปล่อยมือ ไรงี้อ่ะคับ

ท่า Special กดยังไงหรอคับ?
    เอาตามแบบฉบับของผมเลยใช่ไหม่ครับ
    แต่ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่า เป็นความถนัดของตัวผมเอง คนอื่นจะถนัดแบบผมหรือป่าว อันนี้ผมไม่รู้
    เริ่มกันเลยครับ

Gas หรือปุ่มเร่งเครื่อง ผมเอาไว้ตรงปุ่ม โอ(ตามความถนันของผมครับ)
    Decelerat/Revrse ผมปรับเป็น ปุ่มบังคับทิศทางล่าง
    steer Left ผมปรับเป็นอนาล็อคซ้าย(อานาล๊อคทางซ้ายมือล่ะครับ)
    Alternative steer Left ปุ่มบังคับทิศทาง ซ้าย
    steer Rignt ปุ่มบังคับทิศทางขวา
    Alternative steer Right อนาล็อคขวา(ซ้ายมือ)
    Lean Forward อนาล๊อคบน(ซ้ายมือ)
    alternative Lean forward ปุ่มนี้เป็นการกดหน้ารถ ให้รถหน้าทิ้ง ใช้สำหรับปรับสมดุลของรถ(ผมปล่อยว่างไว้ เพราะผมไปปรับตรงอนาล๊อคแล้ว)
    Lean Backward อนาล็อคล่าง
    Alterantive Lean Back ปุ่ม สีเหลี่ยม
    Basic trick ปรัยเป็น L1
    Intermedate trick ปรับเป็น R1
    Expert trick ปรับเป็น L2
    Trick Tweak ปรับเป็น R2
    Trick Special(ท่าไม้ตาย) ปรับเป็น ปุ่มสามเหลี่ยม
    Bost ปรับเป็น ปุ่มกากบาท(ปุ่มX)
    ปุ่มหลักๆที่ใช้ ก็มีอยู่แค่นี้แหละครับ
    โพสต่อไป จะมาแนะนำการใช้ท่า และท่าไม่ตายต่างๆครับ
    ปล.ปุ่มที่บอกมานี้ ผมปรับตามความถนัดของผม อาจะไม่ถนัดสำหรับบางคน ขออภัยด้วยนะครับ

อ่า จดๆๆ เด่วไปโดดต่อ..

OverclockZone Member tigu's Avatar

เด๊วไปโหลดมั่ง

OverclockZone Member kuroro-456's Avatar

Talking

คนขับหายอะครับทำไงดี

อันนี้เป็นท่าเบสิค ฉบับของผมเอง ถ้าตั้งปุ่มตามผมก็ จะกดใช้ท่าพวกนี้ได้ตรงตามที่ผมบอกครับ
    ท่านี้ให้กด ตามนี้เลยครับ
    เมื่อขึ้นเนินแล้ว กดกระโดดตอนขึ้นเนิน(ปุ่ม R1)แล้วกด L1+อนาล็อคขวา(ค้างไว้)แล้วกด R2

กด L1+อนาล็อคหน้า(ค้าง)แล้วกด R2

กด L1+อนาล็อคหลัง(ค้าง) แล้วกดR2

กด สี่เหลี่ยม-L1+อนาล็อคขวา(ค้าง)-R2

ปล. + หมายถึง กดปุ่มพร้อมกัน
    - หมายถึง ขั้นตอนต่อไป
    Last edited by onizika01; 23 Sep 2008 at 13:35:20.

อันนี้เป็นท่าระดับ 2 ที่ต้องเล่นท่าระดับแรกให้ได้ จนอัปไปสู้ระดับ 2 จึงจะใช้ท่านี้ได้ครับ

เมื่อกดR1 เพื่อกระโดด แล้วให้กดปุ่มR1ซ้ำอีกครั้ง จะเป็นการใช้ท่าระดับที่ 2 ครับ
    R1+อนาล็คซ้าย(ค้าง)-R2

R2+อนาล็อคหน้า(ค้าง)R2

สี่เหลี่ยม-R1+อนาล็อคขวา(ค้าง)-R2

R1+อานาล็อคหลัง(ค้าง)-R2
    Last edited by onizika01; 23 Sep 2008 at 13:35:49.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks