Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่คับ คอมเปิดแล้วไม่มีอะไรขึ้นมาซักอย่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่คับ คอมเปิดแล้วไม่มีอะไรขึ้นมาซักอย่าง

เปิดแล้วมีแต่ไฟขึ้นมาเสียงก็ไม่มี ภาพก็ไม่ขึ้น แล้วไฟฮาร์ดดิสก์ก็กระพริบไม่หยุด ใครเซียนตัวจริงช่วยบอกทีค้าบ

เคยเป็นเหมือนกันครับ เมื่อวานนี้
    ลองถอดถ่านเมนบอร์ดออก หายชัว (กดไป 260*15 - 3.9 ไม่รอดจอดำมืดเลยเซ็ง)

Comment

Originally posted by อ่อนต่อโลก View Post
      เปิดแล้วมีแต่ไฟขึ้นมาเสียงก็ไม่มี ภาพก็ไม่ขึ้น แล้วไฟฮาร์ดดิสก์ก็กระพริบไม่หยุด ใครเซียนตัวจริงช่วยบอกทีค้าบ
      นี่ประกอบเครื่องหใม่หรือว่าใช้งานแล้วเป็นครับ

Comment

น่าจะเป็นปัยหาจากไบออสนะครับ ลอง ClearCMOS ดู ถ้าทำแล้วยังไม่หาย เช็คที่แรมด้วยนะครับ

Comment

ผมเป็นอาการเดียวกะ จขกท เลยครับ คอมใช้มา5ปี
          ตอนแรกเปิดติดอยู่ แต่แกะเครื่องออกมาปัดฝุ่นใส่เข้าไปใหม่ต่อทุกอย่างถูกหมด เปิดไม่ติดแล้วครับ
          ลองถอดทุกอย่างเหลือแต่การ์ดจอ cpu board ถ่านถอดออกแล้วใส่ใหม่ ก็ยังไม่ได้เลยครับเสียงเตือนก็ไม่มี
          ไม่ทราบว่าเสียที่ไหนครับguru แนะนำทีสิคับ
          thx

Comment

Originally posted by boo View Post
            ผมเป็นอาการเดียวกะ จขกท เลยครับ คอมใช้มา5ปี
            ตอนแรกเปิดติดอยู่ แต่แกะเครื่องออกมาปัดฝุ่นใส่เข้าไปใหม่ต่อทุกอย่างถูกหมด เปิดไม่ติดแล้วครับ
            ลองถอดทุกอย่างเหลือแต่การ์ดจอ cpu board ถ่านถอดออกแล้วใส่ใหม่ ก็ยังไม่ได้เลยครับเสียงเตือนก็ไม่มี
            ไม่ทราบว่าเสียที่ไหนครับguru แนะนำทีสิคับ
            thx
            เป็นแบบนี้เลยอ่ะคับ ลองถอทุกอย่างแล้ว ถ่านก็ถอดแล้ว มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              นี่ประกอบเครื่องหใม่หรือว่าใช้งานแล้วเป็นครับ
              ใช้งานมา 3 ปีแล้วครับ

Comment

เมนบอน์ดเอ๋อคับ เอายางลบไปถูแรมการ์ดจอไม่ก็ลองเสียบไปเสียบมาเรื่อยๆก็น่าจะหาย

Comment

Working...
                X