overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ถามไรหน่อยครับPSU Delux

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

Default ถามไรหน่อยครับPSU Delux

ที่มานขายตัวละ900 ตัวดำๆอะครับ มานดีมั้ย อยากรู้อะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

กี่วัตครับ แพงจัง

420วัต ป่ะ ผมก็ใช่อยู่

OverclockZone Member ohm27's Avatar

ไอ้ตัว450w Delux DLP-31A ตัวเนี้ย มานดีมะ ว่าจาซื้อไปใส่เครื่องน้อง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ถ้า 450 วัต OK ครับ แต่ว่า 900฿ ซื้อแพงไปปาวครับ ตัวนี้ มือ 1 ราคาประมาณ 700 -800 ไม่เกินนี้ครับ ผมก็เลย ซื้อ ซุนามิ 550 วัตแทน 950 ฿ เอง เพราะการ์ดจอ ตัวเดียว fullload 235 วัตแล้ว หุหุหุ กินโครต

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ก็okครับ พอใช้ได้แต่ไม่ถึงกับดีมาก

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

ที่บอก900 เพราะดูจากwebอะ ยังไมได้ไปเดินดูที่พันทิพเลย กาลังขี้เกียจ

แล้วถ้าEnermax 460w กับ thermaltake 470w Asus 450w Coolermaster Real450w คิดว่าอันไหนน่าใช้สุด ถ้าเทียบกับความสวยงามและการใช้งาน

คือมานมีหลายตัวเลือก เลือกไม่ถูก -*-
    Last edited by ohm27; 21 Jan 2007 at 02:28:54.

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

PSU ของดีลักซ์นี่ก็ไม่ได้ถือว่าขี้เหร่กับระบบนะครับ ใช้ได้ๆ
    ยี่ห้อที่เกรดเดียวกันก็จะมีพวก Dtech, tsunami เป็นต้นครับ

ราคาถูกดีด้วย

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    ไอ้ตัว450w Delux DLP-31A ตัวเนี้ย มานดีมะ ว่าจาซื้อไปใส่เครื่องน้อง
    ผมซื้อร้าน advice ที่ เชียร์รังสิต มาใช้อยู่ ราคา810 บาทเอง ซื้อพันทิพย์ ราคาแพงเกินไป900+ 950-990 ไฟเลี้ยงบอร์ดหรือป่าวนะ +12v ผมได้ 11.89 มีสายพันมาอย่างดีพร้อมกล่องกันกะแทก ราคาน่าสนใจเหมือนกันมาเทียบกับพวกไม่ถึงพันผมว่าตัวนี้น่าจะok สุดแหล่ะ

OverclockZone Member auiaui's Avatar

เง้ออ ผมซื้อ Enermax 460w มา 2500 มันแพงไหม อะคับ -*-

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ผมก็ใช้นะ delux 420 watt แถมมากะเคส แต่มันจ่ายไฟน้อยจัง

แต่ก็ oc สุดติงได้เหมือนกัน ไม่หวั่น

แต่ถ้าจะให้ซื้อมาเปลี่ยน ผมไม่เลือกยี่ห้อนี้

ใคร?
    Guest

วัตต์มันไม่เต็มนะครับ แต่ยี่ห้อนี้มันจะมีอยู่รุ่นนึงชื่อ Power Star 650Watt อ่ะ เป็น PSU สำหรับ Server เห็นราคา 3100 ประกัน 3 ปีเลยทีเดียว ที่ 1000ทิพย์ หนักมัก ๆ (เป็นครั้งแรกที่ได้เคยลองจับพวก PSU ดี ๆ เลย เพิ่งรู้ว่าไอ้ที่หนักคือหนักอย่างงี้นี่เอง) หน้าตาน่าใช้ใช้ได้นะครับ ประสิทธิภาพก็คงไม่เลวมั้ง เห็นมีกระทู้นึงที่เอาผลทดสอบ PSU 10 รุ่นมาโพสต์ เห็นเขาจัดในระดับเดียวก่ะพวก ASUS ก็คงโอเคอยู่ แล้วก็มีอีกตัวที่ดูน่าสนคือ D-Tech ตัว 600Watt ที่หน้าตาขี้เหร่ ๆ อ่ะ หนักอึ้งดูน่าเชื่อถือมากเลย ขาย 2000 เลย ส่วนประกันไม่รู้ลืมถาม แต่คงเป็นประกันร้านไม่กี่เดือนแน่ ๆ พวกนี้น่าจะเป็นพวก Watt เต็มนะ ก็น่าเล่นดีนะครับสำหรับคนที่ไม่ติดใจเรื่องยี่ห้อ (แต่มีใครเคยเจอของพวกนี้ที่ไหนที่ราคาถูกกว่านี้ก็แนะนำกันมั่งนะครับ ผมว่าราคามันก็ออกจะแพงไปนิดนึงเมื่อเทียบกับชื่อยี่ห้อมันก็ยังไม่ไว้ใจมันอยู่ดี ถ้าราคาถูกกว่านี้คงตัดสินใจกันได้ง่ายขึ้น)

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ส่วนใหญ่ ของดีมักจะหนักคับ

Bookmarks

Bookmarks