Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามวิธีทำให้จอ LCD เสียแบบเนียนๆหน่อยครับ จะเอาไปเคลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามวิธีทำให้จอ LCD เสียแบบเนียนๆหน่อยครับ จะเอาไปเคลม

คือจะเอาไปเคลมครับเพราะมันมี Stuck Pixel (ของผมมีปัญหาสีแดงมืด) อยู่จุดนึงกลางจอ
    ลองวิธีมาหมดแล้วทั้งโปรแกรมแสดงภาพกระพริบ หรือ ขูดๆถูๆจอ ก็ไม่หาย
    เงื่อนไขเคลมมัน 4-5 จุด ดังนั้นเคลมไม่ได้ รำคาญอยากเคลม บอกศูนย์ว่า ซ่อมได้ไหมมันก็ว่าไม่รับซ่อมเคลมอย่างเดียว
    เลยอยากหาวิธีเพิ่มจุบอดบนจอไม่ก็ให้มันเสียอะไรก็ได้แบบเนียนๆจะได้เอาไปเคลม

จำได้ว่ามีคนตั้งกระทู้ถามเรื่องทำนองนี้เหมือนกันแล้วโดนด่าบ้าง แซวบ้าง ก็เข้าใจนะหลายคนอาจไม่รู้ไม่ได้เจอก็มันรำคาญจริงๆนะ
    บางคนก็มาบอกว่า ตอนซื้อทำไมไม่เทสก่อน เอ่อ อยากบอกว่าเทสแล้วครับแต่เอามาใช้ไปๆมาๆมันเป็นครับ ไม่ได้ถามเรื่องอดีตเลยครับ ซื้อมาแล้ว เทสแล้ว มันดันเป็นครับไม่ได้อยากให้เป็น

ไม่ตอบไม่ว่าครับ ใครไม่พอใจก็ไม่ต้องดันครับปล่อยมันตกๆไป อย่าตอบไร้สาระพอครับ

ถูกใจจริงๆเลยครับบางคนปากว่าตาขยิบ
    พอมีคนถามว่าทำไงก็ว่าเค้าโกง ทำทำไม แต่ผมเชื่อเลยครับว่าร้อยล่ะ99.9%ของคนที่เล่นคอมทำกันทั้งนั้น

Comment

ลองถามศูนย์แล้วเหรอครับ ปกติ ถ้ากลาง จอ จุดเดียวก็เปลี่ยนได้ ไม่ใช่เหรอครับ (ตอนผมซื้อ เซลล์ บอกงั้นครับ เบนคิว นะ แต่ของผมไม่มีจุดครับ)

Comment

แล้วใครจะอยากได้จอที่มันไม่สมบูรณ์หละครับ ถ้าผู้ผลิตทำให้ปัญหามันเกิดน้อยที่สุด ปัญหาแกล้งทำให้เสียคงไม่เกิดหรอกจริงมั้ย จอผมก็มีครับ แต่ดีที่มันอยู่ขอบๆ มองไม่ค่อยเห็น แต่ถ้ามองดูดีๆก็เห็น แต่ทำใจซะแล้ว ประกัน 3 ปี เลยใช้แบบไม่ถนอมเท่าไหร่ อิอิ

Comment

แค่ Dead Pixel จุดเดียวไม่คุ้มกับการลงทุนทำให้เสียเพื่อเคลมหรอกครับ จอ LCD ของผมซื้อมาใหม่ๆแค่เดือนกว่าๆมีจุดอย่างว่าขึ้นมา 1 จุดก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ คุณลงทุนไปทำให้มันเสียเกิดมันลามไปถึงขึ้นแผ่นฟิล์มของตัว LCD หรือตัวฉายแสงข้างหลังเสีย งานนี้กลายเป็นงานช้างเลยนะครับ

Comment

ถ้ามันรำคาญจริงๆ ผมว่าขายทิ้งจะดีกว่านะ คนที่รับได้ก็มีเยอะไปแค่จุดเีดียวเอง แต่ราคาอาจจะตกนิดหน่อย

Comment

เท่าที่จำได้นะครับ ลองค้นดูนะครับ "มีวิธีรักษา หรือวิธีแก้" ว่างั้นครับ
              แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าเขาใช้โปรแกรมอะไรซ่อมครับ
              เอาใจช่วยนะครับ หาให้ได้ละ พ่อคนขี้รำคาญ อิอิ

Comment

เปิดจอ ถอดปลั๊ก เสียบเข้าไป ถอดออก เสียบเข้าไป ถอดปลั๊ก เสียบเข้าไป ถอดออก เสียบเข้าไป เอาน้ำราด *0*

Comment

เสียเเบบเนียน ๆสุดต้องเอาไฟ 220 v" จิ้มตรงสาย VGA ครับเนียนสุด
                  เเล้วรอบรองข้างในซ็อต

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
                    ลองถามศูนย์แล้วเหรอครับ ปกติ ถ้ากลาง จอ จุดเดียวก็เปลี่ยนได้ ไม่ใช่เหรอครับ (ตอนผมซื้อ เซลล์ บอกงั้นครับ เบนคิว นะ แต่ของผมไม่มีจุดครับ)
                    ปกติ เค้ารับเคลมที่จุดที่ 3 หรือ 4 ครับ

Comment

เอามาขายต่อ ผม หุๆๆ

Comment

ของผมซื้อมามันก็มาเลย 1 จุด มันก็ยังไม่กระทบต่อการใช้งานอะไร ในทางกลับกันของเพื่อนผมมี 1 จุดเช่นกัน เร่งไปทำให้เสีย กลายเป็นว่า LCD Panal มันแตก เคลมไม่ได้ สบายตัวไป ได้ใช้ CRT เลย ไม่มีจุดเลยที่นี้ ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับข้างบนครับ ทำใจไม่ได้ขายซะเถอะครับ อย่าไปหาวิธีทำให้มันเสียเลย

Comment

เอาเถอะครับ ผมว่าจบดีกว่าปล่อยมันตกไป
                          เรื่องขายผมรู้แล้วละครับว่ามีทางเลือกนั้น
                          แต่ผมไม่ได้ถามเรื่องนั้นเลยนะ

Originally posted by num821 View Post
                          เจ้าของกระทู้ใจร้อนดีจริงๆ จะตอบเลยไม่กล้าเลย กลัวจะตอบไม่ถูกใจงานจะเข้าบ้านผม
                          ไม่ได้ว่าใครนะครับท่าน คือผมก็ขอบคุณนะครับสำหรับบางท่านอย่างเอาไฟจี้เนี่ย อืมก็น่าสนใจแต่ดูมันเสี่ยงไปนิด (อันนี้ขอบคุณครับ ผมว่าเขาตอบตามเรื่องที่ผมถาม)
                          แต่บางท่านที่ตอบคนละเรื่องผมก็เข้าใจว่าเขาหวังดี แค่จุดเดียวไปทำมันพังมันไม่เสี่ยงไปเหรออะไรพวกนั้น ผมเข้าใจว่าเขาๆท่านๆหวังดีครับ เพียงแต่ผมพยายามบอกในหัวกระทู้แล้วว่าผมอยากได้แค่วิธีการทำให้มันเสียหรือจะเข้ามาดันเฉยๆก็ไม่ว่ากัน เพราะเห็นจากตัวอย่างกระทู้ก่อนๆ(ที่ถามเรื่องแนวนี้)แล้วว่า พอมีคนนอกเรื่องมา 1 คน จะมีมาเรื่อยๆ แล้วมันจะกลายสภาพเป็นว่า คนตั้งกระทู้ โดนด่าแทน ไม่อยากให้มันเป็นแบบนั้นครับ ไม่ได้ใจร้อนอะไรนะ
                          ผมเข้าใจความเสี่ยงครับจุดประสงค์ที่ผมถามแค่อยากรู้ว่ามีวีธีไหม เรื่องจะทำรึเปล่าผมก็จะพิจารณาอีกทีครับ
                          Last edited by papababa; 25 Sep 2008, 09:13:01. Reason: ตอบ #14 ครับ แต่ไม่อยาก Post Rep. เพราะมันจะดันกระทู้

Comment

เจ้าของกระทู้ใจร้อนดีจริงๆ จะตอบเลยไม่กล้าเลย กลัวจะตอบไม่ถูกใจงานจะเข้าบ้านผม

Comment

ผมก็มีอยู่1จุดแรกๆก็ลำคานทำทุกวิธีเหมือนคุณแหละจะ2วันแรกก็อยากจะขายต่อและแต่ไม่มีคนสนเท่าไร ตอนนี้ก็ทำใจได้แล้ว ใช้ๆไปเถอะครับ ถ้าทนไม่ไหวก็ขายและเก็บเงินเพิ่มซื้อใหม่เทสไห้ดีดี

Comment

Working...
                              X