overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 106

Thread: Crysis ถูกสยบลงด้วยVGA ตัวไหนกันแน่เข้ามาดูหน่อย 4870*2 VS GTX280

OverclockZone Member DodgeViper's Avatar

Question Crysis ถูกสยบลงด้วยVGA ตัวไหนกันแน่เข้ามาดูหน่อย 4870*2 VS GTX280

Crysis คงเป็นเกมที่ดีที่สุดในโลกตอนนี้แล้วล่ะ มั้งคับ ตามความคิดผมนะด้วยสเปคของ4870*2และ มีคนพูดมาหลายต่อหลายคนการ์ดจอที่สามารถสยบ crysis ลงได้น่าจะเป็น 4870*2
    .... แต่พอเปิดเว็บไปมา กลับเห็นว่า Crysis มองเหงแค่ GPU แค่หัวเดียว GPU ของ 4870*2
    1 หัว มีแบรนวิส 256bit ซื่งเป็นรอง GTX280 ที่ความละเอียด ขนาดที่ความละเอียด 1024*768 noaa 4870*2 แพ้แม้กะทั่ง GTX260 HD4870 GTX 280
    สรุปแล้ว สิ่งที่ผมเข้าใจว่า crysis ถูกสยบลงด้วย 4870*2 มันเป็นการเข้าใจผิดใช่มั้ยคับ จริงๆแล้วมันคือ GTX280 และ 9800GTX

อ้างอิงมาจากนี่คับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=289683 ความเห็นของคุณ AUninja

กระทู้นี่ไม่ได้ตั้งจัยจะล่อเป้านะคับโทดที มัน คือ ข้อสงสัยเท่านั้นเอง ว่าความคิดผมมันถูกต้องมั้ย

OverclockZone Member Comma's Avatar

อ่ะ มาอยากรู้ด้วยคนครับ

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

เอาน่ายังไม่มีการ์ดตัวไหนทำได้ถึง100+ ขึ้นไปยังไม่ถือว่าสยบหรอก อิอิออิ

OverclockZone Member peaksf's Avatar

ดันเข้าไปลึกๆ 1 ที โทษฐานอยากรู้

OverclockZone Member Comma's Avatar

ผมเอาปรับสุด 1680*1050 สำหรับผมถือว่าสยบละ

OverclockZone Member 111111's Avatar

5555 ดีที่สุดในโลก จะบ้าเรอะ ไม่ใช่หรอกครับ ไอ่ที่ว่าดีที่สุดในโลกอะ คุณเล่นเล่นเกมส์ ครบทุกเกมส์ในโลกนี้รึป่าว เอาอะไรมาอ้างอิงเนี้ย เกมส์ กิน spec ค่อยว่ากันไป มันดีที่สุดในโลกตรงใหน แต่ถ้าตามความคิดของคุณก็ไม่เป็นไร แต่มันไม่ใช่เกมส์ที่ดีที่สุดในโลก...

OverclockZone Member DodgeViper's Avatar

Default เข้าใจ ใหม่ ด้วยคับ

Quote Originally Posted by 111111 View Post
    5555 ดีที่สุดในโลก จะบ้าเรอะ ไม่ใช่หรอกครับ ไอ่ที่ว่าดีที่สุดในโลกอะ คุณเล่นเล่นเกมส์ ครบทุกเกมส์ในโลกนี้รึป่าว เอาอะไรมาอ้างอิงเนี้ย เกมส์ กิน spec ค่อยว่ากันไป มันดีที่สุดในโลกตรงใหน แต่ถ้าตามความคิดของคุณก็ไม่เป็นไร แต่มันไม่ใช่เกมส์ที่ดีที่สุดในโลก...
    คำว่าที่ดีที่สุดในโลก ไม่ใช่เนื้อเรื่อง ในตัวเกมคับ ถ้าเนื้อเรื่องในตัวเกมผมว่า ดอทเอสนุกกว่าอีก ผมหมายถึง ระบบการสร้าง เรื่องภาพ และอื่นๆอีกมากมาย เทคโนโลยีในการสร้างจนมาเป็นเกม crysis ไม่ใช่ เนื้อเรื่องภายในเกมคับ
    -Crysis อลังการงานสร้างด้วยเนื้อหาและกราฟฟิกระดับสุดยอดของ Crytek
    -พัฒนา Crysis ด้วย CryEngine2
    -มีเกมไหนใช้บ้างคับ
    อ่านให้ดีดี ก่อน ไม่ใช่ฟังไม่ได้ศัพทฺจับไปกระเดียด

ผมว่าผมเขียนภาษาไทยลงไปนะ น่าจะเข้าใจง่ายกว่านี้คนอื่นเค้ายังเข้าใจเลย เหอๆ ถ้าเอาความสนุกในตัวเกม ผมจะเอา VGA เข้ามาเกี่ยวข้องทำไม มีสมองแต่ไร้รอยยัก จิงจิง

OverclockZone Member 11pm's Avatar

Quote Originally Posted by DodgeViper View Post
    ผมว่าผมเขียนภาษาไทยลงไปนะ น่าจะเข้าใจง่ายกว่านี้คนอื่นเค้ายังเข้าใจเลย เหอๆ ถ้าเอาความสนุกในตัวเกม ผมจะเอา VGA เข้ามาเกี่ยวข้องทำไม มีสมองแต่ไร้รอยยัก จิงจิง
    ก็ค่อยๆพูดก็ได้น่ะครับ ไปว่าเขาตอบแบบนั้นมันก็ไม่จบซักที

แล้วก็คุณมาบอกว่า crysis ดีที่สุดในโลกมันก็เหมือนคำถามล่อเป้าเดิมๆอย่าง AMD กับ intel อันไหนดีกว่ากันอะไรพวกนี้แหละ -*-

แต่ในความคิดผมเกมดีไม่ดีผมดูที่เกมเพล์มันอ่ะครับ ถึงภาพจะห่วยแต่สามารถดูดให้เรานั่งเล่นได้เป็นวันได้ นี่สิสุดยอด

สำหรับ crysis นี่ผมเล่นแล้วให้ึคามรู้สึกว่าแค่ภาพสวยอย่างเดียวจริงๆนะครับ

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

GTX+ TOPผมไม่รู้ว่าสยบไหม เฉพาะของผมนะ
    ใช้
    ASUS 9800GTX+ TOP
    Q6600

เล่น Crysis WARHEAD 1920x1200 ปรับสุดหมด noaa ผมก็เล่นปกตินะงับ เล่นสบายๆอ่า

อาจจะมีหน่วงนิดๆเวลา เจอบอทเยอะๆ แต่ก็ไม่ถึงกับแย่

OverclockZone Member 111111's Avatar

Quote Originally Posted by DodgeViper View Post
    คำว่าที่ดีที่สุดในโลก ไม่ใช่เนื้อเรื่อง ในตัวเกมคับ ถ้าเนื้อเรื่องในตัวเกมผมว่า ดอทเอสนุกกว่าอีก ผมหมายถึง ระบบการสร้าง เรื่องภาพ และอื่นๆอีกมากมาย เทคโนโลยีในการสร้างจนมาเป็นเกม crysis ไม่ใช่ เนื้อเรื่องภายในเกมคับ
    -Crysis อลังการงานสร้างด้วยเนื้อหาและกราฟฟิกระดับสุดยอดของ Crytek
    -พัฒนา Crysis ด้วย CryEngine2
    -มีเกมไหนใช้บ้างคับ
    อ่านให้ดีดี ก่อน ไม่ใช่ฟังไม่ได้ศัพทฺจับไปกระเดียด
    โหยังไม่ทันได้ด่าเลยนะเนี้ยแค่เข้ามาขำ ร้อนตัวจังนะ
    เออ เกมส์ ดอทเอ คือเกมส์อะไรเหรอครับ
    ถ้าดีที่สุดในโลก ยุคนี้หรือยุคใหนครับ ? ไม่ได้ระบุยุคของเกมส์ไว้เลย อนาคตมันก็ต้องมีเกมส์ Engine ดีกว่านี้อยู่แล้ว ซึ่ง crysis ไม่ใช่เกมส์ดีที่สุดในโลกแน่นอน

เอ่อ ไม่อยากให้เรื่องยาวหรอกครับ ถ้าผมพูดไรไม่เข้าหูก็ขอโทษด้วยนะ ปรับความเข้าใจกันได้

OverclockZone Member kanentertain's Avatar

ก็เฉพาะ Crysis

OverclockZone Member marn's Avatar

ขอเรียกว่า เกมส์ที่กินสเปกสมเหตุสมผลที่สุด ณ ตอนนี้ดีกว่า คือมันเป็นเกมส์ที่กินสเปกแล้วภาพสวยบาดตา สมดุลกะที่มันกินไปอะ

แต่ส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยชอบเกมส์นี้อะนะ

เกมส์ไรก็ไม่รู้ พลานตังเยอะเกิ้น อิอิ

OverclockZone Member numetal's Avatar

อย่างที่ข้างบนบอกอะครับ เป็นเกมที่กินสเปกแต่มันก็ใช้คุ้มนะครับ ภาพสวย
    ไม่เหมือนหลายๆ เกมที่ออกมาช่วงนี้กินเครื่องมากมายแต่ภาพไม่ได้เรื่อง

OverclockZone Member vonbin's Avatar
    ทำเนียบขาว ชั้น 2 ห้องที่ 3 ทางขวามือ ประตูห้องสีฟ้า

คิดว่ากลางปีหน้า เกมส์นี้อาจจะโดนสยบ ด้วยการ์ดจอที่ปรับสุดๆ เเละเฟรม 100 อัพ เเต่ต้องรอหน่อย คล้าย Counter ที่เเต่ก่อนเเบบว่าคอมใครเล่นเกมส์นี้ได้เเบบว่าลื่นๆนี้ เทพๆมาก ตอนนี้ออนบอร์ดปรับสุดยังเ่ลนได้เลยเหอๆ

OverclockZone Member devilshura's Avatar

CryEngine=เอาไว้หลอกขายการ์ดจอ
    UnrealEngine=เอาไปพัฒนาเกมส์
    อันใหนก็ดีมันก็ขายได้ครับ

OverclockZone Member

ที่ความละเอียด 1024*768 noaa ไม่แปลก ครับ ที่ 4780x2 จะแพ้ GTX 200 series เพราะ 4870x2 นั้นเป็นการ์ดจอระดับสูง ที่สูงกว่า GTX 280 กะ 260 ออกแบบมาเพื่อใช้งานกับเกมส์หรือโปแกรมที่ต้องการความละเอียดสูงกว่า 1024*768 และ หากดูที่ความละเอียดที่สูงกว่านี้ประสิทธิภาพของ 4870x2 ยิ่งจะมีประสิทธิภาพกว่า 280หรือ 260. อีกอย่างคับถ้าจะเล่นความละเอียดเท่านี้ผมว่า พวก 9800 series น่าจะโอเคคับ
    Last edited by Jack Sparrows; 23 Sep 2008 at 01:50:25.

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

Quote Originally Posted by devilshura View Post
    CryEngine=เอาไว้หลอกขายการ์ดจอ
    UnrealEngine=เอาไปพัฒนาเกมส์
    อันใหนก็ดีมันก็ขายได้ครับ
    ถูกใจ เอาไป 1 โหลกกกก

กรูจะบ้าตาย ซื้อ GTX280 กับ 4870X2 มาเล่น 1024*768

555555555+

OverclockZone Member LineBacker's Avatar

เกมส์ที่ดีที่สุด
    กับเกมส์ที่ใช้เทคโนโลยีในการสร้างสูงที่สุดต่างกันนะครับ

เกมส์ที่ดีที่สุดในความคิดผม ผมว่าMax Payne
    เล่นไปยังหะแมททริก

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks