Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis ถูกสยบลงด้วยVGA ตัวไหนกันแน่เข้ามาดูหน่อย 4870*2 VS GTX280

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis ถูกสยบลงด้วยVGA ตัวไหนกันแน่เข้ามาดูหน่อย 4870*2 VS GTX280

Crysis คงเป็นเกมที่ดีที่สุดในโลกตอนนี้แล้วล่ะ มั้งคับ ตามความคิดผมนะด้วยสเปคของ4870*2และ มีคนพูดมาหลายต่อหลายคนการ์ดจอที่สามารถสยบ crysis ลงได้น่าจะเป็น 4870*2
    .... แต่พอเปิดเว็บไปมา กลับเห็นว่า Crysis มองเหงแค่ GPU แค่หัวเดียว GPU ของ 4870*2
    1 หัว มีแบรนวิส 256bit ซื่งเป็นรอง GTX280 ที่ความละเอียด ขนาดที่ความละเอียด 1024*768 noaa 4870*2 แพ้แม้กะทั่ง GTX260 HD4870 GTX 280
    สรุปแล้ว สิ่งที่ผมเข้าใจว่า crysis ถูกสยบลงด้วย 4870*2 มันเป็นการเข้าใจผิดใช่มั้ยคับ จริงๆแล้วมันคือ GTX280 และ 9800GTX

อ้างอิงมาจากนี่คับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=289683 ความเห็นของคุณ AUninja

กระทู้นี่ไม่ได้ตั้งจัยจะล่อเป้านะคับโทดที มัน คือ ข้อสงสัยเท่านั้นเอง ว่าความคิดผมมันถูกต้องมั้ย

อ่ะ มาอยากรู้ด้วยคนครับ

Comment

เอาน่ายังไม่มีการ์ดตัวไหนทำได้ถึง100+ ขึ้นไปยังไม่ถือว่าสยบหรอก อิอิออิ

Comment

ดันเข้าไปลึกๆ 1 ที โทษฐานอยากรู้

Comment

ผมเอาปรับสุด 1680*1050 สำหรับผมถือว่าสยบละ

Comment

5555 ดีที่สุดในโลก จะบ้าเรอะ ไม่ใช่หรอกครับ ไอ่ที่ว่าดีที่สุดในโลกอะ คุณเล่นเล่นเกมส์ ครบทุกเกมส์ในโลกนี้รึป่าว เอาอะไรมาอ้างอิงเนี้ย เกมส์ กิน spec ค่อยว่ากันไป มันดีที่สุดในโลกตรงใหน แต่ถ้าตามความคิดของคุณก็ไม่เป็นไร แต่มันไม่ใช่เกมส์ที่ดีที่สุดในโลก...

Comment

เข้าใจ ใหม่ ด้วยคับ

Originally posted by 111111 View Post
              5555 ดีที่สุดในโลก จะบ้าเรอะ ไม่ใช่หรอกครับ ไอ่ที่ว่าดีที่สุดในโลกอะ คุณเล่นเล่นเกมส์ ครบทุกเกมส์ในโลกนี้รึป่าว เอาอะไรมาอ้างอิงเนี้ย เกมส์ กิน spec ค่อยว่ากันไป มันดีที่สุดในโลกตรงใหน แต่ถ้าตามความคิดของคุณก็ไม่เป็นไร แต่มันไม่ใช่เกมส์ที่ดีที่สุดในโลก...
              คำว่าที่ดีที่สุดในโลก ไม่ใช่เนื้อเรื่อง ในตัวเกมคับ ถ้าเนื้อเรื่องในตัวเกมผมว่า ดอทเอสนุกกว่าอีก ผมหมายถึง ระบบการสร้าง เรื่องภาพ และอื่นๆอีกมากมาย เทคโนโลยีในการสร้างจนมาเป็นเกม crysis ไม่ใช่ เนื้อเรื่องภายในเกมคับ
              -Crysis อลังการงานสร้างด้วยเนื้อหาและกราฟฟิกระดับสุดยอดของ Crytek
              -พัฒนา Crysis ด้วย CryEngine2
              -มีเกมไหนใช้บ้างคับ
              อ่านให้ดีดี ก่อน ไม่ใช่ฟังไม่ได้ศัพทฺจับไปกระเดียด

Comment

ผมว่าผมเขียนภาษาไทยลงไปนะ น่าจะเข้าใจง่ายกว่านี้คนอื่นเค้ายังเข้าใจเลย เหอๆ ถ้าเอาความสนุกในตัวเกม ผมจะเอา VGA เข้ามาเกี่ยวข้องทำไม มีสมองแต่ไร้รอยยัก จิงจิง

Comment

Originally posted by DodgeViper View Post
                  ผมว่าผมเขียนภาษาไทยลงไปนะ น่าจะเข้าใจง่ายกว่านี้คนอื่นเค้ายังเข้าใจเลย เหอๆ ถ้าเอาความสนุกในตัวเกม ผมจะเอา VGA เข้ามาเกี่ยวข้องทำไม มีสมองแต่ไร้รอยยัก จิงจิง
                  ก็ค่อยๆพูดก็ได้น่ะครับ ไปว่าเขาตอบแบบนั้นมันก็ไม่จบซักที

แล้วก็คุณมาบอกว่า crysis ดีที่สุดในโลกมันก็เหมือนคำถามล่อเป้าเดิมๆอย่าง AMD กับ intel อันไหนดีกว่ากันอะไรพวกนี้แหละ -*-

แต่ในความคิดผมเกมดีไม่ดีผมดูที่เกมเพล์มันอ่ะครับ ถึงภาพจะห่วยแต่สามารถดูดให้เรานั่งเล่นได้เป็นวันได้ นี่สิสุดยอด

สำหรับ crysis นี่ผมเล่นแล้วให้ึคามรู้สึกว่าแค่ภาพสวยอย่างเดียวจริงๆนะครับ

Comment

GTX+ TOPผมไม่รู้ว่าสยบไหม เฉพาะของผมนะ
                    ใช้
                    ASUS 9800GTX+ TOP
                    Q6600

เล่น Crysis WARHEAD 1920x1200 ปรับสุดหมด noaa ผมก็เล่นปกตินะงับ เล่นสบายๆอ่า

อาจจะมีหน่วงนิดๆเวลา เจอบอทเยอะๆ แต่ก็ไม่ถึงกับแย่

Comment

Originally posted by DodgeViper View Post
                      คำว่าที่ดีที่สุดในโลก ไม่ใช่เนื้อเรื่อง ในตัวเกมคับ ถ้าเนื้อเรื่องในตัวเกมผมว่า ดอทเอสนุกกว่าอีก ผมหมายถึง ระบบการสร้าง เรื่องภาพ และอื่นๆอีกมากมาย เทคโนโลยีในการสร้างจนมาเป็นเกม crysis ไม่ใช่ เนื้อเรื่องภายในเกมคับ
                      -Crysis อลังการงานสร้างด้วยเนื้อหาและกราฟฟิกระดับสุดยอดของ Crytek
                      -พัฒนา Crysis ด้วย CryEngine2
                      -มีเกมไหนใช้บ้างคับ
                      อ่านให้ดีดี ก่อน ไม่ใช่ฟังไม่ได้ศัพทฺจับไปกระเดียด
                      โหยังไม่ทันได้ด่าเลยนะเนี้ยแค่เข้ามาขำ ร้อนตัวจังนะ
                      เออ เกมส์ ดอทเอ คือเกมส์อะไรเหรอครับ
                      ถ้าดีที่สุดในโลก ยุคนี้หรือยุคใหนครับ ? ไม่ได้ระบุยุคของเกมส์ไว้เลย อนาคตมันก็ต้องมีเกมส์ Engine ดีกว่านี้อยู่แล้ว ซึ่ง crysis ไม่ใช่เกมส์ดีที่สุดในโลกแน่นอน

เอ่อ ไม่อยากให้เรื่องยาวหรอกครับ ถ้าผมพูดไรไม่เข้าหูก็ขอโทษด้วยนะ ปรับความเข้าใจกันได้

Comment

ก็เฉพาะ Crysis

Comment

ขอเรียกว่า เกมส์ที่กินสเปกสมเหตุสมผลที่สุด ณ ตอนนี้ดีกว่า คือมันเป็นเกมส์ที่กินสเปกแล้วภาพสวยบาดตา สมดุลกะที่มันกินไปอะ

แต่ส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยชอบเกมส์นี้อะนะ

เกมส์ไรก็ไม่รู้ พลานตังเยอะเกิ้น อิอิ

Comment

อย่างที่ข้างบนบอกอะครับ เป็นเกมที่กินสเปกแต่มันก็ใช้คุ้มนะครับ ภาพสวย
                            ไม่เหมือนหลายๆ เกมที่ออกมาช่วงนี้กินเครื่องมากมายแต่ภาพไม่ได้เรื่อง

Comment

คิดว่ากลางปีหน้า เกมส์นี้อาจจะโดนสยบ ด้วยการ์ดจอที่ปรับสุดๆ เเละเฟรม 100 อัพ เเต่ต้องรอหน่อย คล้าย Counter ที่เเต่ก่อนเเบบว่าคอมใครเล่นเกมส์นี้ได้เเบบว่าลื่นๆนี้ เทพๆมาก ตอนนี้ออนบอร์ดปรับสุดยังเ่ลนได้เลยเหอๆ

Comment

Working...
                              X