Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องs42กับ6935g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องs42กับ6935g

Aspire 6935G / BenQ s42

อานไหน ดีกว่ากานอะครับในการเล่นเกม

แล้วเหมาะสุดอะแบบว่า ซื้อแล้วคุ้มๆ

เล่นเกม ดูหนัง ทำงาน3D ไรเงี่ย

อานไหนซื้อแล้ว คุ้มๆ

6935G ตัวไหนล่ะครับ ^^ น่าจะเป็นตัวรอง สเปคหลักๆใกล้เคียงกัน(ผมจะไม่พูดเรื่องHDD) S42 ราคาถูกกว่าอยู่ราวๆ 5-6พัน บาท สปคหลักๆ cpu vga ใกล้เคียงกัน ถ้าจำไม่ผิด vga 6935g มีแรมติดมามากกว่าอยู่256M 2ตัวนี้ s42 เบากว่าเล็กว่า พกพาสะดวกกว่า บอดี้โลหะระบายความร้อนดี มีHDMI ต่อออกจอ LCD ทั้งภาพและเสียง acer ใหญ่กว่า หนักกว่า จอ16" ความละเอียดสูงกว่าหน่อย มี HDMII eSATA บอดี้สวย เสียงดีมาก(เทียบกับ s42) ระบายความร้อนดี จอใหญ่ดูหนังเต็มตา เล่นเกมส์ก็เต็มตา ถ้าไม่เน้นพกพาไปไหนบ่อยๆ หรือเดินทางใกล้ๆ หรือตัวใหญ่ไม่กลัวเรื่องหนัก ก็6935G ครับแต่ถ้าพกพาประจำ ไปเรียน ทำงาน ไม่ชอบหนักๆ ราคาไม่แพงมากแต่สเปคโหด ก็ต้อง s42 ล่ะครับ
    ปล ชมนี้ผมขอเลือก 6935G ครับ เพราะมี s41 แล้ว ^^ เล่นเกมส์ได้พอกันครับผม

Comment

คุ้มราคาต้อง S42 ครับ แต่ว่าตัว 6935 จะจอละเอียดกว่าใหญ่กว่า เหมาะแก่การเล่นเกมและดูหนังมากกว่า และแพงกว่า ก็เลือกเอาตามงบครับ ส่วนการ์ดจอนี่พอกันครับ ตัวเดียวกัน

Comment

ผมไม่ได้ค่อยไปไหนไกลๆ นานๆทีไปที ชอมใหญ๋ๆ เอา 6935 ดีฟ่า

Comment

6935G ครับ

แต่ผมเองจะไปซื้อ 5530G ตัวทอป เสาร์นี้ล่ะครับ ของมาแล้ว ได้ราคาพิเศษด้วย 40000 ถ้วน อิอิ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
            6935G ครับ

แต่ผมเองจะไปซื้อ 5530G ตัวทอป เสาร์นี้ล่ะครับ ของมาแล้ว ได้ราคาพิเศษด้วย 40000 ถ้วน อิอิ
            คิดดีแล้วใช่ใหมท่าน 40k ไม่ชอบ s42 หรือ vga แรงกว่าหน่อย ^^ แต่ถ้าไม่เน้นเกมส์ ชอบดูหนังฟังเพลงตัวนั้นแจ่มครับ เสียงดี บลูเรย์ ATI3650 แจ่มเป็ดไปเลยครับ

Comment

เลือกคุ้มเลือก Aspire 6935G ครับ ไม่แนะนำเอาตัว Aspire 5530 TOP มาเล่นเลยจริง ๆ นะครับท่าน

Comment

หรอคับ รุ่นนั้นมันไม่ดีหรอคับ (เพราะมันเป็นAMD?)คือผมเห็นสเปกแล้วรู้สึกว่ามันโอเคน่ะครับ พอดีเน้นดูหนังมากกว่าเล่นเกม

.. แต่ 6935G มันแพงกว่านั้นหลายพันอยู่นะครับ งบไม่ถึงอะครับ
                Last edited by stroumphs; 23 Sep 2008, 11:33:49.

Comment

อิจฉาคนซื้อเครื่องใหม่ ไอ้กระผมมันอยากได้แต่ไม่มีเงินซื้อ
                  ปล cpu amd ตัวที่อยู่ใน 5530 นั้นแรงน้อยกว่าt8100 ตัวเดิมของท่านน่ะครับผมว่าอย่างต่ำน่าจะซื้อ 5930 ครับการืดแรงกว่า cpu แรงกว่า hdmi ต่างแค่ไม่บลูเรย์ (อีกนานกว่าจะได้ใช้จริงจัง) น่าจะเพิ่มขึ้นอีก4พันครับ เก็บเงินอีกนิดน่าจะคุ่มกว่า
                  Last edited by turionx2; 23 Sep 2008, 11:34:13.

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                    อิจฉาคนซื้อเครื่องใหม่ ไอ้กระผมมันอยากได้แต่ไม่มีเงินซื้อ
                    ปล cpu amd ตัวที่อยู่ใน 5530 นั้นแรงน้อยกว่าt8100 ตัวเดิมของท่านน่ะครับผมว่าอย่างต่ำน่าจะซื้อ 5930 ครับการืดแรงกว่า cpu แรงกว่า hdmi ต่างแค่ไม่บลูเรย์ (อีกนานกว่าจะได้ใช้จริงจัง) น่าจะเพิ่มขึ้นอีก4พันครับ เก็บเงินอีกนิดน่าจะคุ่มกว่า
                    หรอครับ ว้า.. งี้ชักลังเลแล้วสิ คืองบผมแค่ 4 หมื่นน่ะครับ ถ้าเป็นแบบนี้สงสัยถอย S42 ดีกว่ามั้ง

Comment

งบ 40k ถอย s42 ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                        ไม่เชื่ออิอิ เสี่ยไม่มีที่วางโน๊ตบุคใหม่มากกว่าเต้มโต๊ะละ

Comment

งบเท่านี้เบนคิวs42คุ้มกว่าคับ แถมมีระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกกับออนบอดทำให้ใชเด้นานที่เอเซอร์ไม่มีด้วย

Comment

หลังจากมานั่งคิดไปคิดมาอยุอีกรอบ ก็ตกลงเอา S42 แล้วครับ โทรไปจองที่ร้านที่ฟอจูนแล้วครับ ราคา 40600 บาท (ราคานี้แพงไปเปล่าครับ) เด๋วเสาร์นี้ไปซื้อแล้วจะเอามารีวิวนะครับ ^^
                            Last edited by stroumphs; 23 Sep 2008, 13:00:52.

Comment

ขอดู สเปค 6935g หน่อยจิ แรมมมานddr? อะ

Comment

Working...
                              X