Announcement

Collapse
No announcement yet.

M3A รับ ram บัส เท่าไรอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M3A รับ ram บัส เท่าไรอะคับ

ผมซื้อบัส 1066 มามันเห็นแค่ 800อะครับ ทั้งๆที่ cpu ผม 5000+be อะ งงอะครับคู่มือก็บอกรับ1066 ได้อะ- - เป็นเพราะอาไรอะครับ

ใช้ Phenom เมื่อไรเปิดเครื่องก็ 1066เลยครับ ตอนนี้ อยากได้ต้อง OC เอาครับ

Comment

ให้ คู่มือm/b บอกใส่ cpu am2+ แล้วจะ1066 แล้ว5000+be ไม่ใช่ am2+ หรือครับ
      แล้วต้องซื้อ cpu ใหม่หรือ m/b ใหม่ดีนี้-*- ถ้าบอร์ด ใหม่ AX78 ดีไมอะครับ
      Last edited by Kopapa; 23 Sep 2008, 12:29:23.

Comment

AX78 ก็เห็น 800 เท่าเดิมครับ 5000+ เป็น AM2 ครับ ตอนนี้มีแค่ 3และ4หัวครับที่เป็น AM2+ ก็ OC เอาดิครับ 1066 นิดเดียวเอง ได้อยู่แล้ว

Comment

ขอบคุณท่าน wikorn มากๆครับ ไปถอย4หัวใช้ก่อน-*-

Comment

ไม่ยอม OC แต่ ยอมเสียตัง เอา5000 มายืม มั้งดิครับ 2 คืน

Comment

ลองแล้วอะมันไม่ขึ้นอะ มันปรับบัส ไม่ได้อะ -*- มันให้แต่800อะครับ-*- หรือผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้ใครทำเป็นช่วยสอนที่อะ-*- ผมอัพ ไบออส เป็น1001 แล้วอะ-*-

Comment

ลดตัวคูณ CPU ลงคับ แล้วลากบัสระบบเพิ่ม บัสแรมจะสูงตามคับ

Comment

ลดตัวคูณ ลากบัส ทดแรม

Comment

Working...
                  X