overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 89

Thread: ขอสเปคคอมงบ 100k ครับ ไม่รอมจอ

OverclockZone Member thrasher's Avatar

Default ขอสเปคคอมงบ 100k ครับ ไม่รอมจอ

รบกวนตอบทีนะครับ พอดีผมมีสเปคในใจแล้วเหมือนกัน เเต่กลัวมันไม่ค่อยเข้าท่า

Cpu ของ intel นะครับ Core 2 Duo ขึ้นไป

MB ของ Asus เท่านั้น (ตรงนี้ที่กังวลมากที่สุดกลัวไม่ซัฟพอตกะกาดร์จอ)

VGA GF 8800 GTX 2 ตัว
    อันนี้ผมอยากรบกวนถามด้วยนะคับ มันมีปัญหาอะไรหรือป่าว เพราะผมไม่เคยใช้ Sli
    กลัวซื้อมาลงอะไรไม่เป็นเเล้ว มันจะใช้ได้ไม่เต็มที่

อย่างอื่นๆ นอกนั้น ก้อไม่มีอะไรพิเศษครับ ที่เน้น มีอยู่เท่านี้

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

งบสูงจริงๆเลยนะครับ แต่ผมอยากจัดแต่กลัวไม่เข้าอ่าครับ ขอท่านต่อไปละกันครับ

OverclockZone Member iaung's Avatar

นัดวันมาเลยครับ งบขนาดนี้เด๋วมีคนพาไปซื้อ.........

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

MB ของ Asus เท่านั้น (ตรงนี้ที่กังวลมากที่สุดกลัวไม่ซัฟพอตกะกาดร์จอ)

ไม่ซัพพอร์ท ยังไง -*-

OverclockZone Member Apest's Avatar

นัดวัน สถานที่ มาเลยครับ

คนในบอร์ดมีคนพาไปช่วยเลือกเยอะ

ถ้าท่านจะซื้อจริงๆนะ

OverclockZone Member thrasher's Avatar

มันมีหลายอย่างครับ sli กะ CrossFire

vga ผมเลือกใช้ gf เลยอยากจะรู้ mb ที่ไปด้วยกันได้อะครับ เห็นเหมือนกัน หลายๆรุ่นที่มีบอก

อันไหน sli อันไหน CrossFire เเต่เลยบอกไว้ก่อนว่าต้องการแบบไหนครับ

ต้องการของดี ที่คุ้มราคาที่สุด

OverclockZone Member pod's Avatar

เล่นตัวนี้ไปเลยดีกว่ามั๊ย

Sony's Vaio R Master ราคา $8,241

ผมจะไปซื้ออาทิตย์หน้าครับ ตอนนี้รวบรวมข้อมูลเท่าที่ทำได้อะครับ

ไม่อยากจะไปเดินส่องในห้างโดยไม่มีความรู้อะไรเกี่ยวกะของที่จะซื้อเลย

เลยอยากจะรู้สเปคคร่าวๆอะครับ

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

มีคนบอกละนี่คับ จะพาไปซื้อ จะโพสถาม ทำไมอีกอะคับ หรือ มีเหตุผลอย่างอื่น

OverclockZone Member iaung's Avatar

Quote Originally Posted by thrasher View Post

มันมีหลายอย่างครับ sli กะ CrossFire

vga ผมเลือกใช้ gf เลยอยากจะรู้ mb ที่ไปด้วยกันได้อะครับ เห็นเหมือนกัน หลายๆรุ่นที่มีบอก

อันไหน sli อันไหน CrossFire เเต่เลยบอกไว้ก่อนว่าต้องการแบบไหนครับ

ต้องการของดี ที่คุ้มราคาที่สุด

ถ้าคิดจะเล่น SLi กับ Intel ก็เอา ASU Extreme Striker เลย เผื่อจะอยากไปเล่น Quad-Core ..PSU เอาแค่ Enermax Galaxy 1000 W ก็พอ ......... แต่อย่างที่บอกครับ ถ้าซื้อจริงนัดวันมาเลย เด๋วมีคนพาไปซื้อ เผลอๆอาจจะได้ของถูกกว่าราคาหน้าร้านด้วยซ้ำ.....

คนบอกละนี่คับ จะพาไปซื้อ จะโพสถาม ทำไมอีกอะคับ หรือ มีเหตุผลอย่างอื่น

ยังไม่เข้าใจเหตุผลของผมเลย -*-

OverclockZone Member underline's Avatar

ถ้าแน่จริงก็บอกวันและเวลามาเลยครับ มีคนช่วยพาไปซื้อแน่นอนครับ

ถ้าท่านจขกท. คิดว่าไม่ได้ตั้งกระทู้ล่อเป้า อ่ะนะ

เพราะส่วนมากแล้วเค้าจะไม่เชื่อไงครับ

จัด spec ให้ไปก็เหนื่อยเปล่า จัดให้ก็รู้สึกเหมือนโดนหลอกให้จัดยังไงหยั่งงั้น

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

Quote Originally Posted by underline View Post
    ถ้าแน่จริงก็บอกวันและเวลามาเลยครับ มีคนช่วยพาไปซื้อแน่นอนครับ

ถ้าท่านจขกท. คิดว่าไม่ได้ตั้งกระทู้ล่อเป้า อ่ะนะ

เพราะส่วนมากแล้วเค้าจะไม่เชื่อไงครับ

จัด spec ให้ไปก็เหนื่อยเปล่า จัดให้ก็รู้สึกเหมือนโดนหลอกให้จัดยังไงหยั่งงั้น

เข้าใจเหตุผลผมยังคับ เจ้าของกระทู้

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

เห็นใจกันหน่อยนะ จขกท. เพราะ มันไม่หลายเคสจิง ๆ

แล้วก็เงียบหายไป ...

OverclockZone Member Explosion's Avatar

กลัวโดนต้มกันทั้งนั้นเลยแฮะ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

จะไปวันใหนจะไปด้วย

คือ มันเป็นอย่างนี้ครับ

ผมต้องได้ราคาโดยประมาณ แล้วรุ่นของสินค้าที่จะใช้

เพื่อที่ผมจะได้ส่งขออณุมัติ ว่าถูกใจไหม พอใจไหม เเล้วถ้าผ่าน จะได้นำสเปคที่ได้

ทำการประกอบเป็นเครื่องขึ้นมาต่อไป

ตอนนี้เลยอยากจะได้สเปคที่พวกเรารู้ๆกัน หรือมีคนเคยลองใช้ว่าดี

เพราะตัวผมเองไม่เคยลองเหมือนกัน

ขอเเค่ความเห็นว่า ชิ้นไหนดี เอาเเต่ mb กะ cpu ที่ เป็นไปได้ว่าจะใช้ได้ดีที่สุด กะ vga ดังกล่าว

เรื่องข้อมูลของหลอยๆอย่างผมก้อพอมีความรู้อยู่

เเต่ทีนี้ ที่มาถามเพราะ อยากได้คนที่เคยใช้ หรือเคยพบเห็น

ผมจะได้ดูรุ่นของที่ได้มาอย่างเจาะจงเพื่อที่จะไปค้นหา ทำให้ได้ รู้ถึงข้อมูลที่ลึกซึ้ง

จิงๆผมน่าจะตั้งกระทู้ว่า *ใครเคยใช้ gf 8800 gtx กะ mb ของอะไรดี เเล้วใช้ cpu อะไรดีคับ

ซึ้งเท่าที่อ่านดูเเล้ว ผมน่าจะตั้งเเบบนี้มากกว่า

ขอโทดทุกคนด้วยนะครับ

OverclockZone Member Apest's Avatar

เปี่ยนเบน เรื่อง คนจะพาไปซื้อไปเรื่อยๆ

คุยไม่ต้องจัดสเปคล่วงหน้าหรอกครับ จขกท.

แค่ทำตามนี้

1. เตรียมเงิน 100k ของคุณไว้ให้ดี
    2. คนใน ocz ยินดีจะพาท่านไปซื้อทันทีที่ท่าน นัดสถานที่ วันเวลา และ ได้สเปคที่คุ้มที่สุด แถมอาจจะได้ของอย่างอื่นไปด้วย + คำแนะนำจากหลายๆท่าน

จิงๆผมน่าจะตั้งกระทู้ว่า *ใครเคยใช้ gf 8800 gtx กะ mb ของอะไรดี เเล้วใช้ cpu อะไรดีคับ

ซึ้งเท่าที่อ่านดูเเล้ว ผมน่าจะตั้งเเบบนี้มากกว่า

ขอโทดทุกคนด้วยนะครับ
    ไม่มีไรอะที่ดีที่สุดหรอก

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

มีคนบอกอย่างนี้หลายคนและก็ไม่ซิ้อครับ ต้องเข้าใจด้วยนะครับ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks