Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิดโปรแกรม Illustrator cs3 ไม่ได้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดโปรแกรม Illustrator cs3 ไม่ได้ช่วยที

เครื่องที่ใช้เป็น Notebook CPU : 1.7 GHz
    RAM : 512 MB
    HD : 80 GB
    เครื่องค่อนข้างช้า ได้ลองลงโปรแกรม Illustrator ใหม่แล้วก็ไม่หาย เวลาปิดโปรแกรมต้องปิดผ่านทาง Task Manager ตลอดคะ รบกวนผู้รู้แนนำวิธีแก้หน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

สำหรับสเปคเครื่องที่ไม่สูงมาก(1 คอร์) ผมไม่ค่อยแนะนำให้ใช้เจ้า่ CS3 เพราะมันมีปัญหาหลายๆอย่าง ตั้งแต่เปิดโปรแกรมเข้ามา การใช้งานในบางคำสั่ง(เช่น live trace) ถ้าไม่จำเป็นนักผมว่าลองกลับไปใช้ Illus 10 น่าจะดีกว่าครับ

ผมเิองก็ใช้ทั้ง 10 และ CS3 มันมีข้อดีและเสียต่างกัน

อีกอย่างทำงาน graphic ผมแนะนำแรมขั้นต่ำน่าจะอยู่ที่ 1 G จะดีกว่าครับ
    Last edited by jack024; 24 Sep 2008, 10:57:04.

Comment

Working...
    X