Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูการ์ดจอสำหรับร้าน Net&Games ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูการ์ดจอสำหรับร้าน Net&Games ทีคับ

ช่วยดูการ์ดจอสำหรับร้าน Net&Games ทีคับพอดีไม่ได้ติดตามเรื่องคอมหลายเดือนแหละ

สเปคเครื่องก็
    CPU:Atlon4800+
    Ram:2G
    Mainboard:Asrockตัวสั้น
    เคส GVIEW 450 watt เทียม
    VGA เอาไรดีเหรอคับ Asus 3650 ตัว TOP ดีมั๊ยจะมีปัญหาพวก
    Driver รึเปล่าเอามาเล่นก็พวก Rag Cabal Sf ไรพวกนี้อะคับ
    หรือมีตัวอื่นจะแนะนำอีกมั๊ยแล้วราคา 3650 ตอนนี้ตัวละเท่าไรแล้ว
    และอีก1 คำถามคับ 3650 Top ตัวนี้มัน Ram แค่ 256 จะใช้กับจอ
    Acer LCD 19 นิ้วไหวมั๊ยถ้าปรับความละเอียดที่ 1440*900
    ขอบคุนมากคับ

3650 Top ตัวนี้มัน Ram แค่ 256 ใช้กับLCD 19 "1440*900 ด้วยแรมแค่ 2G พอไหวครับ
    ถ้าจะเอาให้ดีกับการ์ดตัวนี้ต้องเพิ่มแรม 4Gb

ถ้าจะเอาแรม 2Gb การ์ดก็เป็น 512 Mb

Comment

ถ้ากลัวมีปัญหา Driver ของ ATI ก็เล่น NVdia พวก 9500gt หรือ 8600 ก็ได้ครับ

Comment

น่าจะเอาอยู่ครับร้านเน็ตเน้นแต่เกมส์ออนไลน

Comment

อยากดัน HD4670 นะเนี่ย แต่ว่าแรงไปนิส อิ อิ

Comment

Geforce 9500 GT

Comment

9600GSO ดีกว่าครับ แน่นอน

Comment

อยากให้เอา 4650คับ
                สำหรับร้านเกมส์ //เผื่อนาคตไว้บ้างก็ดี

Comment

9500 มีด้วยเหรอเนี๊ย

โหๆๆไม่ได้ติดตามนาน

มันมาเมื่อไรเนี๊ย

ขอบคุนทุกท่านที่เข้ามาตอบนะคับ

Comment

8600 ก็ดี น่ะครับ

Comment

4670 โคตรแรงนะครับ

Comment

4670 เผื่อ Aion เข้าไทย เหอๆ

Comment

4670 แรงบวกประหยัด

Comment

ร้านคอมในพันธ์ทิพย์เคยแนะนำผมว่า เปิดร้านเกมใช้ค่ายเขียวน่าจะเหมาะกว่า ไม่เสี่ยงเรื่อง driver มีปัญหากะบางเกมครับ
                            psu ติดเคสของ GVIEW 450 watt ก็น่าจะได้ 8600GT กะ 9500GT ตัว 512 MB DDR3
                            ถ้าค่ายแดง 4670 แรงกว่า 8600 กะ 9500 แต่ของออกใหม่ๆของค่ายนี้น่าหวาดเสียวเรื่อง bug
                            ถ้าจะเล่น รออีกซักระยะดีกว่า ให้มันแก้ไข bug ที่อาจจะมี ให้เรียบร้อยแล้วน่าจะดีกว่านะ

Comment

ร้านเนทสมัยนี้ ^ ^ งบสองพันต้นๆก็พอ แรมการ์ด512 DDRIIIเล่นได้ทุกเกมส์จบ

ถ้าต้องการATI 3650 DDRIII 512Mจริงๆ ลองไปดูHIS ราคาประหยัดที่jibครับ ตัวละ2200

แต่ถ้าเล็งการ์ดเขียว ก็ตามข้างบนเลยครับ 8600 GT ไม่ปวดหัว

จะซื้อการ์ดแพงๆมาปรับสุด หรือแข่งBenchmarkก็ไม่ใช่ ลงทุนเยอะ ถอนทุนยาก เจ้านายยยยยย

Comment

Working...
                              X