overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: แก้ปัญหาCrysis Warheadที่อยู่ดีๆกระตุก

OverclockZone Member xecution's Avatar

Default แก้ปัญหาCrysis Warheadที่อยู่ดีๆกระตุก

ผมก็ไม่รู้มันเป็นเพราะอะไร เพราะเล่นๆไปก็กระตุกขึ้นมาซะเฉยๆในบางฉาก เพื่อนๆหลายๆคนคงเคยเป็นเช่นด่านที่ลงจากรถไฟเพื่อไปสับรางบนหอ หรืออีกหลายๆด่าน
    วิธีแก้ผมเลยลองออกจากเกมไปที่เมนูแล้วโหลดเกมขึ้นมาใหม่ อ่าวมันหายกระตุกซะงั้น
    หรือถ้าไม่หายก็ปิดเกมไปเลยแล้วรันเกมใหม่ ปัญหาไม่รู้เกิดจากเกมที่มันไม่เสถียรหรือย่างไร

Gamer 1280x1024 noAA

ก่อนหน้าแฟรตมีแค่สิบกว่าๆกระตุกมากๆ แต่ออกเกมเข้าใหม่ก็ดีขึ้นเยอะครับ

OverclockZone Member kerdyou's Avatar
    กรุงเทพ-พัทยา ไม่เคยหลับ ไม่เคยโกง

ผมทำแบบนั้นเหมือนกันครับ แล้วมันก็หายจริงๆ ผมว่าคงต้องรอ PATCH แก้

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

System อะไร มั้ง

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

เป็นเหมือนกันเหรอครับ ไอ้ผมก็นึกว่าเครื่องผมเหนื่อยออกมาพักแป๊บนึงค่อยเข้าใหม่

OverclockZone Member

ก็พอเล่นติดต่อกันนานๆ มันก็ต้องใช้แรมเยอะขึ้นครับ เพราะฉะนั้น มันเป็นสาเหตุที่ทำให้เด้งเลยละครับ

OverclockZone Member tnz_rock's Avatar

ของผมเป็นแต่แบบว่า
    ถ้าเปิดเครื่องไว้นานๆ
    ละมาเปิดเกมส์
    มันจะกระตุก ตั้งแต่วิดีโอเริ่มต้น
    ของพวก ea , nvidia อะ
    เข้าเกมส์ บางทีภาพกระตุก เสียงไม่กระตุก
    แต่บางบางที ภาพไม่กระตุก เสียงกระตุกแทน -0-
    ของผมแผ่นแท้
    4000+ x2
    galzxy 8600gt oc เดิมๆ
    kingston 1gb*2
    ก้อไหวอยู่นะ ;p

OverclockZone Member xecution's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    System อะไร มั้ง
    E6750
    Ram2Ghz 800
    8800GTS 320 G80

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

คือถ้าทำงานติดต่อกันเป็นหลายๆ ชั่วโมง หรือเล่นเกมส์ นานๆ มันก็จะเป็นงี้แหละครับ

คือ มันก็มีหลายสาเหตุ นะครับ ความร้อนสะสมก็มีส่วน ใช่

RAM ใช้ทำหน้าที่พักข้อมูลชั่วคราว ไม่มีที่ว่างพอ ก็มีส่วน ครับ

Bug ของ ก็ไม่แน่

ต้องไปดูอีกที น่ะครับ

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    คือถ้าทำงานติดต่อกันเป็นหลายๆ ชั่วโมง หรือเล่นเกมส์ นานๆ มันก็จะเป็นงี้แหละครับ

คือ มันก็มีหลายสาเหตุ นะครับ ความร้อนสะสมก็มีส่วน ใช่

RAM ใช้ทำหน้าที่พักข้อมูลชั่วคราว ไม่มีที่ว่างพอ ก็มีส่วน ครับ

Bug ของ ก็ไม่แน่

ต้องไปดูอีกที น่ะครับ
    เรื่องการเปิดใช้นานๆหรือความร้อนสะสมอันนั้นก็คงเข้าใจกันทุกท่านอยู่แล้วครับ แต่ทำไมมันต้องเป็นที่ด่านลงรถไฟเสมอ หรือท่านๆจะลองเปิดคอมใหม่ๆเลยแล้วรันด่านนี้ดูอาจจะกระตุกหรือไม่ก็ได้
    ผมว่าผลของการเล่นนานๆแรมต้องใช้เยอะขึ้นบวกกับเกมมันไม่เสถียรใช้ทรัพยากรสูงเลยเป็นแบบนี้ทั้งๆที่เกมอื่นไม่เป็นหรือเป็นก็ดูออกไม่ชัดเจน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by xecution View Post
    E6750
    Ram2Ghz 800
    8800GTS 320 G80
    ลองปรับลดลงมาอีกหน่อย นะ
    แล้วหาแรมมาเสียบเพิ่มลองดูอีกซัก 1 GB อะ
    เพราะเครื่องที่ใช้อยู่ ปรับที่ all GAMER เช่นกัน แต่ที่ 1024 x 786 (จอ CRT 17") No AA ได้ประมาณ 30 - 40 fps ไม่เคยตกต่ำกว่า 25 fps
    E7200 @ 3.2 GHz
    GF8800GT
    3 GB RAM
    คาดว่า System ท่านแรงไม่พอที่จะปรับ all GAMER
    หรือ RAM อาจจะไม่พอตัวเกมส์ แล้วเครื่องไปดึง HDD มาเป็น RAM แทน ( Virtual Memory )
    เกมส์นี้ กิน RAM กับ VGA เป็นหลัก ( 2GB เดี้ยง )

ผมไม่ปรับลดหรอกครับ เพราะเจ้าของคอมเองควรจะรู้ว่าอันไหนเหมาะไม่เหมาะใช่ไหมครับ
    ถ้าจะมาให้ทนเล่นแบบกระตุกๆผมคงไม่บ้าปรับหรอกครับแล้วไม่ใช่พวกชอบfake ถึงสเปคคอมผมไม่สูงเท่าท่านTWKแต่ผมก็OCให้พอเล่นได้

ยังไงก็ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำครับ

เดียวจะหาว่าจัดฉากเอาแฟรมสวยๆให้ดู ผมเลยเอารูปตอนระเบิด ตอนด่านหิมะ ชุลมุนๆหน่อย
    ถ้ายิงกันหนักๆแฟรมก็ตกเหลือยี่สิบกว่าๆ บางช่วงหนักๆก็เหลือสิบกว่าๆ เปิดเผยไม่มีปกปิดครับ

พอเล่นได้ครับกระตุกบ้างแต่ไม่มากเกิน เพราะไม่ใช่พวกทรมานตนเองเพื่อโชว์

OverclockZone Member BENZ_EMPEROR's Avatar

Quote Originally Posted by xecution View Post
    ผมไม่ปรับลดหรอกครับ เพราะเจ้าของคอมเองควรจะรู้ว่าอันไหนเหมาะไม่เหมาะใช่ไหมครับ
    ถ้าจะมาให้ทนเล่นแบบกระตุกๆผมคงไม่บ้าปรับหรอกครับแล้วไม่ใช่พวกชอบfake ถึงสเปคคอมผมไม่สูงเท่าท่านTWKแต่ผมก็OCให้พอเล่นได้

ยังไงก็ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำครับ

เดียวจะหาว่าจัดฉากเอาแฟรมสวยๆให้ดู ผมเลยเอารูปตอนระเบิด ตอนด่านหิมะ ชุลมุนๆหน่อย
    ถ้ายิงกันหนักๆแฟรมก็ตกเหลือยี่สิบกว่าๆ บางช่วงหนักๆก็เหลือสิบกว่าๆ เปิดเผยไม่มีปกปิดครับ

พอเล่นได้ครับกระตุกบ้างแต่ไม่มากเกิน เพราะไม่ใช่พวกทรมานตนเองเพื่อโชว์
    ทำไมผมเคยใช้ 8800 GTS 320 มันปรับ Mid ยังไม่รอดเลยหว่า?? ปล. แบบเดิมๆ
    CPU น้อยกว่าท่าน จขกท Ram 4 GB
    ไม่ทราบท่าน OC ไปเท่าไรเอ๋ย

Quote Originally Posted by BENZ_EMPEROR View Post
    ทำไมผมเคยใช้ 8800 GTS 320 มันปรับ Mid ยังไม่รอดเลยหว่า?? ปล. แบบเดิมๆ
    CPU น้อยกว่าท่าน จขกท Ram 4 GB
    ไม่ทราบท่าน OC ไปเท่าไรเอ๋ย
    8800ผมลากไป654/1514/1010เองแบบพอประมาณ เครื่องท่านใช้ซาวการ์ดไหมอ่ะครับ ผมใช้X-Fiมันมีส่วนนิดๆนะไปลดภาระCPUที่ประมวลเสียงยิ่งปรับคุณภาพเสียงหนักๆมันไปกดแฟรมเรต หรือผมคิดไปเองหว่า
    ต้นเดือนหน้านี้ก็จะประกอบคอมใหม่สนองตัณหาแล้วครับเครื่องนี้ก็ให้พ่อใว้เล่นเวปร้องคาราโอเกะไป
    เพราะ8800G80นี่กินไฟแถมร้องดังครับ

OverclockZone Member ben1113's Avatar

ผมก็เป้นครับ แรมก็gskill pk 2GB

OverclockZone Member nameinw007's Avatar

อาการผมเป็นเหมือนคุณ xecution หละครับ มันจะเป็นกระตุดเวลารถไปเคลื่ยนที่ ทั้งเกมส์ปรับ gamer เฟรม 25 - 35 ประมาณนั้น

ออกจากอุโมงค์ = กระตุกธรรมมาเนื่องจากศัตรตูเยอะ

รดจอดที่สถานี = ลงมาบู๊เสร็จแล้วไปจุดเขียว

ขึ้นหอสับราง = พอรถไฟออกกระตุกเลย

รถจอดที่ป่าที่ยาน VTOL ตก = พอจอดนิ่ง ลื่นเลย [ต้องให้นิ่งจริงๆ ไม่ขยับเลย] ยิงเอเลี่ยน

พอรถออก = กระตุกมาก จนจอดที่สะพาน แล้วเจอ LEE ลงมาจากขบวนหายกระตุก

ต้องรอ patch แก้แหละครับ

แต่ด่านหิมะที่บางคนบอกว่ากระตุกหนัก ผมเล่น เฟรมก็เท่าเดิมเลย 25 - 35

อยากถามว่าปืนกลที่เก็บแทนปืนพกถือได้ 2 กระบอกอ่ะ อยากถือกระบอกเดียวแต่พอเดินผ่านปืนมันไม่เก็บกระสุนให้ต้องเก็บมา 2 กระบอกแล้วเก็บกระสุนครบแล้วค่อยโยนทิ้งไปกระบอกนึง มีวิธีแก้เปล่าครับ

Quote Originally Posted by nameinw007 View Post
    อาการผมเป็นเหมือนคุณ xecution หละครับ มันจะเป็นกระตุดเวลารถไปเคลื่ยนที่ ทั้งเกมส์ปรับ gamer เฟรม 25 - 35 ประมาณนั้น

ออกจากอุโมงค์ = กระตุกธรรมมาเนื่องจากศัตรตูเยอะ

รดจอดที่สถานี = ลงมาบู๊เสร็จแล้วไปจุดเขียว

ขึ้นหอสับราง = พอรถไฟออกกระตุกเลย

รถจอดที่ป่าที่ยาน VTOL ตก = พอจอดนิ่ง ลื่นเลย [ต้องให้นิ่งจริงๆ ไม่ขยับเลย] ยิงเอเลี่ยน

พอรถออก = กระตุกมาก จนจอดที่สะพาน แล้วเจอ LEE ลงมาจากขบวนหายกระตุก

ต้องรอ patch แก้แหละครับ

แต่ด่านหิมะที่บางคนบอกว่ากระตุกหนัก ผมเล่น เฟรมก็เท่าเดิมเลย 25 - 35

อยากถามว่าปืนกลที่เก็บแทนปืนพกถือได้ 2 กระบอกอ่ะ อยากถือกระบอกเดียวแต่พอเดินผ่านปืนมันไม่เก็บกระสุนให้ต้องเก็บมา 2 กระบอกแล้วเก็บกระสุนครบแล้วค่อยโยนทิ้งไปกระบอกนึง มีวิธีแก้เปล่าครับ

คงแก้ไม่ได้ครับ ต้องโยนทิ้งอย่างเดียวถ้ามันไม่เก็บกระสุนเอง ผมก็เกลียดปืนนี้ไม่เห็นจะดีเลย
    ยิ่งยิงสองมือนี้ถีบมากขนาดใกล้ๆยังหวืดเลย มันเบาตายมั่งไม่ตายมั่ง

OverclockZone Member golfza01's Avatar
    Bangkok,Thailand

คงรอแพชแก้น่าจะใช่ ผมยังไม่ได้ลองเลย

OverclockZone Member nameinw007's Avatar

คงแก้ไม่ได้ครับ ต้องโยนทิ้งอย่างเดียวถ้ามันไม่เก็บกระสุนเอง ผมก็เกลียดปืนนี้ไม่เห็นจะดีเลย
    ยิ่งยิงสองมือนี้ถีบมากขนาดใกล้ๆยังหวืดเลย มันเบาตายมั่งไม่ตายมั่ง
    อืม ผมก็ว่ามันไม่ค่อยดี จะลองฝึกเล่นไว้ เห็นมันเหมือนปืน UZi ใน Far cry 2 ลองฝึกไว้

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

ปืนดีๆ ผมก้ชอบ ในการรบประชิดนะ เช่น ด่านเหมือง
    แต่ ผมยิง ทีละข้างอ่ะ ข้างซ้ายหมด ข้างขวาต่อ

OverclockZone Member

ปืน 2 ข้างต้องปรับเป็นโหมด maximum strength ครับปืนมันจะไม่ค่อยถีบ
    เอาไว้แบบตอนลุยระยะประชิดยิง 2 ข้างพร้อมกัน ศัตรูตายอย่างไวครับ

ปล. ผมหายตัวเดินเข้าไปใกล้ๆมันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนโหมด ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks