Announcement

Collapse
No announcement yet.

sata1 กับ sata2 เร็วต่างกันเยอะมั๊ยครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sata1 กับ sata2 เร็วต่างกันเยอะมั๊ยครับ....

มันแตกต่างกันเยอะมั๊ยครับ

150MB/sกับ300MB/sตามทฤษฎีแต่ตอนใช้งานจริงอาจจะต่างกันไม่มากเท่าไหร่

Comment

ผมเห็นฮาร์ดดิสก์ของเพื่อนผม Sata2 ลองใช้โปรแกรมวัดดู ยังไม่เกิน Sata1 เลยอ่า ( ยังไม่ถึง IDE 133 ซะด้วย )

Comment

ก็แปลกดีงับ
        ผมเทสแล้วมันแรงกว่าน่ะงับ Sata1 กะ Sata2 เนี่ย

ใช้งาน ก็จะโหลดๆเร็วกว่าหน่อย
        ผมใช้ไปนานๆ โหลดหนังเยอะๆ ก็ช้าและ หุหุ หรือชินก็ไม่รู้ แต่ไปเล่นเครื่องเพื่อนรู้สึกเลยว่ามันช้ามาก 555+

Comment

ผมว่าก็ต่างกันแบบเห็นนิสๆๆครับ 1 กะ 2 อะคับ พอตัว

Comment

ต่างกันนิดหน่อยครับ ในความรู้สึก ใช้ไปสักพัก ช้าืลงครับ

ที่ช้าไม่ใช่ HDD ครับ แต่ไปที่ ใจเรา มันต้องหารไวขึ้นต่างหากครับ 55

Comment

แล้วอะไรช้า อะไรเร็วกว่าครับ ที่ว่ากันแล้ว (ยังงงๆ)

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=29407

Comment

2 มันก็ไวกว่าครับ แต่เปิดไฟล์เล็กๆ ธรรมดาไม่ค่อยเห็นผล

Comment

Working...
                  X