Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปคให้ทีครับ อยากซื้อให้น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปคให้ทีครับ อยากซื้อให้น้อง

พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมเลยไม่รู้ว่าอะไรดีกว่ากัน อยากให้ช่วยแนะนำที
    มีงบ ไม่เกิน 12,000 บาท
    ซื้อให้น้องไว้ใช้เรียน (เรียนวิทยาศาตร์คอมพิวเตอร์) + โหลดบิท + เล่นเกมส์บ้าง
    ไม่รวมจอ,เม้าส์,คีย์บอร์ด
    อยากให้ใช้ได้ไปถึง 5 ปี ขอแบบทนๆ ไม่มีปัญหาความร้อนหรืออย่างอื่น
    ขอคำแนะนำด้วยว่าควรใช้เป็นของ ค่ายไหนดี ที่จะคุ้ม แล้วทนที่สุด ขอบคุณมากครับ
    และอีกอย่าง ควรรอที่จะซื้อช่วงหน้าเผื่อมีรุ่นใหม่มา หรือราคาลงอะไรอย่างนี้ด้วยหรือไม่นะครับ
    เพราะผมอยากจ่ายแค่ครั้งเดียวแล้วได้ของดีในราคาถูก ในงบที่จำกัด
    (รบบกวนบอกแบบที่ว่าผมจดไปให้ที่ร้านประกอบได้เลยที่นะครับ เพราะผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลย)

AMD X2 4800+ 2200
    ASROCK ALIVENF6-VSTA 1500
    RAM ROX 800 1Gx2 1300
    DVDRW SATA 900
    CASE 1000
    PSU DELUX 500W 34A 900
    HDD 250G 1600
    PCI-E HD3850 DDR3 2900

12300

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ชุดนี้งบประมาณนี้ ราคาไม่แกว่งมาก
        ซื้อเมื่อต้องการใช้เลยครับ

Comment

Working...
        X