Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาหน่อยนะครับ

พอดี ผมเล่น เกมส์ออนไลค์หรือ เปิดเว็ป อยู่ดีดี เล่นได้ประมาณ15-20 นาที
    แล้วnet เล่นไม่ได้ซะงั้น Check ping ดู เกิด Time out ยาวเลย(ไม่รู้เปงไง)
    Check ping ตัวจ่ายก็ Time out และ เครื่องของเพื่อนผม ไม่มีปัญหาไร เล่นได้สบายเลย
    (ผมต่อผ่าน Hub นะครับ) ลองใช้ net สายแม่แล้วก็ไม่ได้เปงเหมือนเดิมเลยอ่ะครับ

ลองทำแล้วแต่ก็เหมือนเดิม
    -ลองเปลี่ยนสายLAN
    -ลอง เปลี่ยน เสียบ port ของ Hub ทุกport แล้ว(ตอนที่เปลี่ยนก็เล่นได้แต่แปปเดียวก็เป็นเหมือนเดิมอีกอ่ะครับ)

สรุป อาการคือ เล่น net ได้ประมาณ15-20 นาทีแล้วเกิด timeout ยาวเลย ไม่กลับมาวิ่งเหมือนเดิมด้วยงับ
    ping ตอนเล่นnet ได้ 45-50

ขอบคุงล่วงหน้าเลยนะครับสำหรับ ความรู้ และผู้เข้ามาเยี่ยมชม

เน็ตของไรหรองับ ถ้าของ TOT ทำใจเถอะท่าน
    ดีๆเน่าๆ

Comment

Max net ครับ แต่ของเพื่อนผมก็เล่นได้นะครับ

Comment

กล่อง โมดุร่าบ๊อก มันเป้น สนิมหรือเปล่า ครับ ยังไงลองให้ช่าง มาเช็คสัญญาณ ดู ครับ

Comment

โมดุร่าบ๊อก มันคือ ช่องเสียบสาย LAN ป่าว ครับ

Comment

ดันครับป๋ม

Comment

ดันยามเช้าจ้า

Comment

น่าจะ
                1. เครื่องติด virus พวก worm บางตัวมั่ง พอมันเหนท่าน ได้ net มันก็จัดการจ บรรจง ยิง ก็เลยหลุด << กรณีนี้ ต้อลอง ต่อ สายไว้เฉยๆ แต่ไม่เล่นไรเลยงับ แล้วดูว่ามี packet ยิงๆ หนักๆ ออกมาเป่า เพราะ router บางตัวจะมี firewall จะเตะพวกนี้งับ

2. driver/OS เอ๋องับ ลอง remove / ลง Driver network ใหม่

3. hardware เครื่องท่านพัง <--- งานนี้ตัวครายตัวมันงับ =="!

Comment

อ่ะครับขอบคุงมาก เลยครับ

Comment

Working...
                  X