overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: มีใครรับทำ Hard Mod แบบ เนียนๆบ้างอะคับ พวกบักกรีหมุนปรับค่าไฟเอาอะคับ

OverclockZone Member saikano's Avatar

Default มีใครรับทำ Hard Mod แบบ เนียนๆบ้างอะคับ พวกบักกรีหมุนปรับค่าไฟเอาอะคับ

มีใครรับทำ Hard Mod แบบ เนียนๆบ้างอะคับ พวกบักกรีหมุนปรับค่าไฟเอาอะคับ

มีใครรับทำบ้างคับ ขอแบบเนียนๆเลยอะคับ ถ้าเสียเอาไปเครมได้ประมาณนั้นอะคับ Pmมานะคับ

ขอบคุงคับ

OverclockZone Member shady's Avatar

โอ่ว ผมว่าเอากลับไปให้เพื่อนขีดดินสอหน่ะดีแล้ว hardmod ขั้นบัดกรี แต่สามารถเครมได้นี่ ผมว่ายากครับ ขั้นบัดกรีลงpcb แล้วเลิกคิดเรื่องประกันไปได้เลยดีกว่า จะเอาตะกั่วออกตอนเครมนี่ เหอๆ ยากครับ ใครจะกล้ารับประกัน? ทำเสร็จ เจ๊ง ยังจะต้องเอาบัดกรีออกให้ มันยุ่งยากไปหน่ะครับ เสียเวลารอปล่าวๆ

OverclockZone Member saikano's Avatar

อิอิ มีนะมีท่านนุงป๋มลืมชื่อไปและ มานบักกรีได้แบบเนียนเลยอะ เหนฝรั่งมานทำแบบเนียนมากๆ แว้วท่านตอนนี้pencilmod ติดยังคับ ป๋มเหนเมืองนอกบอก4B Workสุดนะดูๆแว้ว ได้HR03GT มากะลองของซะหน่อย4Bดันม่มี 555 แต่เยนจิงๆคับHR03GT ลากไป720 อากาศร้อนๆ Fullประมาณ52-53

OverclockZone Member shady's Avatar

คอมเดี้ยงแล้วครับ เมื่อเช้า ซนไปหน่อย ไม่พอใจกับสิ่งที่มี เคยได้4Ghz มันไม่ได้ หดเหลือแค่3.67 เซ็ง ไล่มาสองวันเต็มๆ ไม่ได้ซักที จัดการFlashbios mobo(ไม่ใช่vga) แต่ดันคิดไม่ถึง เห็นว่าบอร์ดchip p35 นึกว่าจะใช้กับwolfdale ได้หมด ทั้งที่bios ก็บอกรายละเอียดแล้วว่าbuil นั้นยังไม่ได้update code wolfdale ผลคือตอนนี้ใช้คอมไม่ได้+ยังไม่ว่างจนถึงสิ้นเดือนหน้านั่นแหละ ไว้ต้นๆเดือนค่อยหาเวลาว่างไปร้านTK อีกรอบ เหอๆ สอบที่3กับเรื่องไบออส บอร์ดDFI เซ็งเป็ด -.-"

ว่าแต่ให้เพื่อนขีดให้เหมือนเดิมนะ works แล้วนะ ลองถามๆดูให้ผมหน่อยก็ดี ไม่ก็ลองดูไปด้วย ทำไมขีดเหมือนกันทำไมบางคนขีดติด บางคนไม่ติด??? ผมก็ไม่ติด เซ็ง ไม่ว่างทำใหม่ซักที

OverclockZone Member csanti2000's Avatar

ถ้าจะขีดดินสอ เอาผมไปด้วยครับ อยากทำมากมาย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ฮี่ๆ รวมผลคนไม่พอเพียง HD4850อยากแรงเหยียบหัวHD4870เหมือนตปท. 55+

แต่ผมว่านะ mem bw นี่สำคัญมากๆเลย ถึงว่าhd4870แรงมากๆ gddr5 เนี่ย ผลoc นะ gpu เพิ่ม10hz ได้fps เฉลี่ย เพิ่มกับfurmark แค่1เฟรม แต่mem เพิ่มที่10hz เท่ากัน กลับได้ที่1-3 fps เลย (min เพิ่ม1 avarage เพิ่ม2 max เพิ่ม3) เคยขีดvmem แล้ว ภาพแตกครับ ไม่ได้ผล ตปท. บางคนก็ขีดได้นะ วิ่งไกลดี อิจฉาฉะมัด

555 ซะงั้นอะท่าน ป๋มขีดติดแว้วไม่ติดอีกแว้วเซงเลย อิอิ ป๋มทะเลาะกับDArkหลายรอบและตั้งแต่965เปนP35ตูก็เอาไปเครมอยากไปอีกรอบ ป๋มเอากล่องงามๆเลยไปให้ร้านเครม ได้กล่องกลับมาโห แบบสุดๆอะบู้ๆบี้ๆ เซงโครตๆ

Bookmarks

Bookmarks