overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ใคร รู้สึกว่า crysis เล่นยากมั่งครับ

OverclockZone Member

Default ใคร รู้สึกว่า crysis เล่นยากมั่งครับ

555 คือตั้งเพราะ ปมรู้ สึกอ่ะคร้บเล่น มา cod4 assasin อื่นๆ ผมว่าเกมนี้ ยากเล่นแล้วรู้ สึกท้อๆไง ไม่รู้ ครับ แต่มีแต่ คน ชอบ ผมเสียดายที่เล่นเกมนี้ไม่ชอบแบบหลายๆคน อาจจะเป็นเพราะ ผมไม่ชอบลุยเดี่ยวก็ได้เพราะมี 2เกมที่เล่นแล้วท้อมาแต่ไหนแต่ไรแล่วคือ far cry ขอตั้งเพื่อบ่นความในใจ เซงเล่นcrysis ไม่หนุก

OverclockZone Member adck2008's Avatar

แล้วแต่คนชอบครับ

OverclockZone Member l3oatsukeza's Avatar

ก็แล้วแต่คนจะชอบนะครับ
    แต่ผมก็คิดว่ามันไม่ได้ยากอะไรหรอกครับ
    อะไรที่เราชอบ มันจะรู้สึกว่าง่ายครับ
    แต่อะไรที่ทเราไม่ชอบ ก็จะรู้สึกเบื่อ และไม่อยากทำ
    เป็นเรื่องปกติครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เล่นง่าย นะครับ

จบได้โดยไม่ต้องใช้บทสรุปเลย ครับ

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    เล่นง่าย นะครับ

จบได้โดยไม่ต้องใช้บทสรุปเลย ครับ
    จะใช้ทำใมล่ะครับก็ในแผนที่มันมีจุดบอกอะ
    พอถึงจุดอาศัยสังเกตนิดนึง+มั้วอีกหน่อย
    แถมพี่แกบู้ลูกเดียวแอบปอดนิดๆตอนใกล้ตายหลบหลังกล่องเพิ่มพลัง5 5 5
    ถ้าไอ้ด่านที่แผนที่ใช้ไม่ได้ก็เดินไปตามทางหาไม่เจอก็ออกมาพักสมอง
    แล้วกลับไปมั้วต่อ 5 5 5

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

ถ้าแค่Crysisท้อ ลองมาเจอ STALKER จะพูดว่าไงเนี่ย

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ผมว่ามันเพลินดีนะ เล่นได้อิสระ ไปเดินเล่นก่อนค่อยไปทำภารกิจก็ยังได้ เดินเล่นเพลิน ๆ ไปหายิงศัตรูเล่นก่อนภารกิจทีหลังก็ยังได้

OverclockZone Member CHINODA's Avatar

อย่าคิดมากครับถ้าเครียดมันจะไม่ผ่อนคลายเด๋วจะกลายเป็นข่าว อีก
    อิอิ

OverclockZone Member examiner's Avatar
    ตลาดสี่มุมเมือง....เด้อ

ผมก็ว่ามันยากนะ เพราะไม่เคยเล่น fps ภารกิจ เลย ไม่ท้อหรอกเพราะอยากเล่น

Quote Originally Posted by sorakit1 View Post
    ถ้าแค่Crysisท้อ ลองมาเจอ STALKER จะพูดว่าไงเนี่ย
    ยากกว่านี้อีกอ่ะกะ จะลองแล้วนะเนี่ย 555 แนะนำเกมบุกเป็นทีมหน่อยสิ ไหนๆก็ไหนๆ

ภาคนี้ผมว่าไม่ได้ชมนกชมไม้นะครับ ยำแหลก กร๊ากกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

เกือบจะลืมไปว่า เกมมันเปิดกว้าง แหะ
    ไอ้ด่านสุดท้าย บอกให้ไป control tower ก้ ขับรถไป ไม่ได้สนใจใครเลย แหะๆ

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมว่ามันง่ายพอๆกับ cod4 หรือ ass ด้วยซ้ำ
    เป็นเกมส์เดินยิงเกมส์แรกในชีวิตที่เล่นจบโดยไม่เพิ่งบทสรุป

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ภาคนี้ทำไมมันกระโดดย๊ากยากโหมดที่ใช้กระโดภาคนี้ไม่เห็นต้างจากโหมดปกติเลย

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

ง่ายมัก ง่ายกว่า haif life อีกครับ ภาคสีส้ม สีฟ้า สีเขียว กว่าจะจบ ครบ โอยมันจิง 3ภาคนี้
    สำหรับผม ไครรซิสชิดซ้ายครับถ้าแทบกับ haif life

อ่อน

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

สำหรับผมยากภาคหลัก ไอ้ขับเครื่องบินเนี่ย เล่นจนแทบท้อกว่าจะผ่าน T^T

Quote Originally Posted by hurahara View Post
    ภาคนี้ทำไมมันกระโดดย๊ากยากโหมดที่ใช้กระโดภาคนี้ไม่เห็นต้างจากโหมดปกติเลย

มันโดดสูงกว่าเดิมนะครับ แต่ว่าต้องให้พลังงานถ้ง 40 ก่อนนะถึงจะขึ้น

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post

มันโดดสูงกว่าเดิมนะครับ แต่ว่าต้องให้พลังงานถ้ง 40 ก่อนนะถึงจะขึ้น
    ตามนั้นคับ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

CRYSIS เป็นเกมที่ค่อนข้างง่ายนะครับ ถ้าคุณบู้ไม่เก่งก็เน้นลอบเร้นแล้วซุ่มเก็บทีละตัวก็ได้แล้วค่อยหายตัวหนี หรืออยากบู้พยายามหาป้อมปืนแล้วสาดเข้าไปเลยรับรองง่ายมากครับ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks