Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครOC 3870 เข้ามาช่วยกันที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครOC 3870 เข้ามาช่วยกันที

อยากทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรลากกันเหรอครับแนะนำที เราใช้CCCมันลากได้นิดเดียวเอง
    Coreได้830 Memได้1140เอง ไหนๆก็ตกรุ่นไปแล้วโครงการCrossfireก็เป็นหมันไป เราเปลี่ยนซิงค์แล้ว zalmangv-1000 อยากลากให้มันสุดไปเลยช่วยกันหน่อยละกันไม่อยากเปลี่ยนการ์ดเพิ่งใช้มายังไม่ถึงปี

ลองอัพ Driver ATI Catalyst ดูคับ
    หรือคลิก
    Attached Files

Comment

ใจเย็นๆครับเดี๋ยวแต๊บ..อิอิ

Comment

ใน ccc ผมลากได้ดังรูปครับ
        Last edited by อิมพีเรียล; 9 Dec 2008, 19:10:30.

Comment

ผมใช้ ASUS 3870(ไม่ TOP) ใช้น้ำ ผมก็ลากด้วย CCC ได้ 920 1200 ครับ แต่เอาเข้าจริงๆเวลาไปใช้งาน
          มันไม่เสถียรเลย (CCC 8.7) ใช้ FurMark test ก็ค้างทุกที

เมื่อวานลองเล่น crysis ที่ 1440*900 high ก็ค้างตั้งแต่ 1 นาทีแรกเลยครับ ที่เคยเล่นรอดได้หลาย ชม.
          ต้องใช้ CCC 7.12 ไม่ OC ที่ 2XAA แล้วเล่น ที่ high ได้ครับ ลื่นครับ

ส่วน NFS Carbon แล้ว OC ใช้ CCC 8.7 เล่นได้ครับ แต่ต้อง 0XAA ครับ

สรุปเท่าที่ลอง(reboot หลายรอบ -_-' )
          OC ที่ 860 1180 ใช้ CCC 8.7 ปรับ 3D เป็น Balance พอจะเล่นได้หลายเกมครับ

แต่สำหรับผม จอแค่ 19" 1440*900 ผมใช้ CCC 7.12 ไม่ OC ก็ลื่นแล้ว เสถียรดีด้วยครับ เล่นได้ทั้งวันทั้งคืนไม่ค้างเลย

Comment

เดวจะไปลอง8.7นะ เราใช้8.6อยู่

Comment

8.9ออกแล้วนี่ แล้วแบบนี้จะใช้อันไหนดี

Comment

ลอง 8.7 ดูก่อนคับ ผมว่าน่าจาแหล่มเล

Comment

900/1220

Comment

ขอลิงค์โหลดccc8.7หน่อย เรามีแต่8.9

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                      ขอลิงค์โหลดccc8.7หน่อย เรามีแต่8.9
                      จัดให้คับ..ATI Catalyst 8.7 Windows XP 32-bit

Catalyst 8.8 XP 32-bit
                      Last edited by nattt; 27 Sep 2008, 12:53:09.

Comment

เหอะๆๆๆ เดิม ครับยังไม่ลากเย็นดี ครับ ลากแล้วจะโพสให้ดูด้วย
                        Attached Files

Comment

อยากดูว่าท่านลากที่เท่าไหร่่ ความร้อนจะเท่าไหร่
                          ห้องผมมันร้อน

Comment

Originally posted by nattt View Post
                            ขอบคุณมากครับ เดวลากได้เท่าไหร่แล้วจะมาบอกนะ

Comment

งงเลย 8.7ลากได้แค่ 810/1145 ความร้อนFullload 60 ทำไมมมันลากได้น้อยกว่า8.6หว่า

Comment

Working...
                              X