Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้นะครับว่า Intel แรงแค่ไหน แต่ 6400+ ของผมนี่สิมันแรงเหลือเกิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aey1978 View Post
    เห็นด้วยกะประโยคนี้ "ใช้AMD อย่าดูที่คะแนน Benchmark"

5555+

Comment

เวรกรรม เหอๆ เชื่อเลย มันอยู่ที่ HDD ด้วยไม่ใช่หรอครับ(เคยได้ยินมานะ)= ="
      Last edited by BaKerStreet; 25 Sep 2008, 05:57:47.

Comment

แจ่ม (เนียน)

Comment

มันจะแรงได้ ก็ไม่ใช่ที่ AMD อย่างเดียวครับ แต่มันก็มีส่วน 55+

Comment

เคยเห็นป่าว โผล่มาแค่ 3 ขีด เข้าวินโดว์ พอดี เข้า Photoshop cs 3 วิ พร้อมใช้งาน อิอิ

Comment

รู้แต่ว่าเคื่องผมเข้า Vista แล้วเสียงที่สตาร์ทวินโด้สองอันดังพร้อมกัน ทำไปได้ ปกติก็จะดังที่ละอัน

Comment

ลงวินโดว์ใหม่ ๆ ก็ไวงั้นล่ะครับ
                ลองลงโปรแกรมและใช้ไปนาน ๆ ดิ
                เดี๋ยวก็ 5.5 แบบผมล่ะ เหอ ๆ

Comment

เรืองบูตเข้าวินโดว์หรือลงวินโดว์เนี้ย AMD กินขาด ยิ่ง 939 ของเดิมผม วิ่งแค่ครึ่งหลอดครับ

ผมขอเล่าเรื่องจริงให้ฟังนิดครับพูดถึง CPU+M/B นะ

ผมคิดเปลี่ยนมาใช้ Intel ต่อจาก 939 เดิม แต่ปารกฎว่าซื้อ E7200+P5Q-SE มาวันที่ 10/9/51 เหลือเชื่อครับ

ผมลงวินโดว์เสร็จ ทดลองใช้ ไปได้ 2 ชม. รุ้งเช้าผมได้โทรไปหาเพือนที่เปิดร้านเกมส์ บอกขาย CPU Intel+M/B

บอกกับเพือนไป Intel มันไม่เข้ากับสไตเราวะ ก้อเลยขายขาดทุนมาก..ให้เพือนไป

วันที่ 12/9/51 ก้อเลยไป สร้อย AMD PHENOM คู่หูมาใช้

หลงเดินทางผิดไปนิด เพราะว่าเชื่อผลทดสอบทั้งหลายนี้ละ ของแบบนี้ต้องลองใช้งานจริง เศร้า
                  Last edited by My Girl; 25 Sep 2008, 06:40:31.

Comment

^^

Comment

วินโดว์เก่าผมก็บูทเร็วคับ มันเป็นการปรับแต่งระบบ ทำได้หลายอย่างคับ ตัวเก่าผม P4 478 2.4 ยังวิ่งแค่หลอดครึ่ง ผมลองไปทำกับสมพรของเพื่อนผมปรากฎว่าวิ่งครึ่งหลอดคับพี่น้อง แล้วเข้าวินโดว์เลย มันก็แค่ต้องไปปิดแสกนดิสคับ ง่ายๆ ทำมานานแล้วคับ

แต่ยอมรับว่า AMD บูทเร็วกว่าจิงคับ

Comment

amd มันเข้าวินโดว์เร็วจริง ๆ เทียบ 5000be@3.2 กับ 7200@3.8 ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม
                        แต่เวลาลงโปรแกรม อินเทลเร็วอิ๊บอ๊ายเลย เจอ 7200สแตนดาร์ดเข้าไป มีตกใจ

Comment

อืมมม มันเก่งกันคนละด้านแฮะ

อยากรู้อะครับถ้าระหว่าง CPU AMD ด้วยกันเอง
                          ว่าด้วยความลื่น เพราะต่างก็มี Mem control ทั้งคู่

Athlon X2 รุ่นสูงๆ 5600+ 6000+ 6400+ ไรพวกนี้ ที่มี Ghz.สูงๆ กับ
                          Phenom X4 พวกนี้ 9550 9650 ที่มี L3 ด้วย

อะไรจะลื่นกว่ากันคน เพราะเห็น X4 มี L3 อยากรู้ว่าช่วยให้ลื่นขึ้นด้วยหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                            อืมมม มันเก่งกันคนละด้านแฮะ

อยากรู้อะครับถ้าระหว่าง CPU AMD ด้วยกันเอง
                            ว่าด้วยความลื่น เพราะต่างก็มี Mem control ทั้งคู่

Athlon X2 รุ่นสูงๆ 5600+ 6000+ 6400+ ไรพวกนี้ ที่มี Ghz.สูงๆ กับ
                            Phenom X4 พวกนี้ 9550 9650 ที่มี L3 ด้วย

อะไรจะลื่นกว่ากันคน เพราะเห็น X4 มี L3 อยากรู้ว่าช่วยให้ลื่นขึ้นด้วยหรือเปล่า
                            ไอ้ลื่นที่ท่านว่าคือใช้งานแบบไหนคับ เพราะบางอย่างถ้าไม่รันอะไรมากๆแทบไม่ต่างกันเลยคับ 4หัวกับ 2หัวเนี่ย 4หัวได้เปรียบตอนแปลงไฟล์วีดีโอคับ แต่ถ้าเล่นเกมลองมาเทียบกับพวก 2 หัวดูสิคับ

Comment

ผมว่าวัดกันอยากกับเรื่องการบู๊ตครับมันต้องดูตอนการทำงานจริงๆมากกว่าครับเพราะว่าตอนบู๊ตมันทำกันได้ครับ
                              ของผม P4 เก่าๆยังบู๊ตแค่ 3 ขีดเลยครับ AMD ก็เหมาะกับงานอีกอย่าง Intel ก็เหมาะกับงานอีกอย่างครับ

Comment

Originally posted by Taganogo View Post
                                amd มันเข้าวินโดว์เร็วจริง ๆ เทียบ 5000be@3.2 กับ 7200@3.8 ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม
                                แต่เวลาลงโปรแกรม อินเทลเร็วอิ๊บอ๊ายเลย เจอ 7200สแตนดาร์ดเข้าไป มีตกใจ
                                Intel ลากไกลดีคับ ขอตรบมือให้ แปะๆๆ แต่อย่าประมาท AMD นะคับพี่น้อง ลากไม่ไกลแต่คุณภาพคับแก้วคับ ผมเคยใช้ตัว 5000+ 2.6 แตะไปนิดๆแค่พอหอมปากหอมคอแค่ 3.0 กับการ์ด HD4850 เล่นไคสิสพร้อมกับโหลดบิทฟังเพลงไปด้วย 3 อย่างพร้อมกัน ยังเล่นลื่นแบบขำๆเลยคับ ไม่มีกระตุกเลยซักนิด แล้วไอ้ตัว 7200ละ ลื่นป่าว ลากไปตั้ง 3.8 แนะ หรือว่าแค่ตัวเลขคับ เอิ้กๆๆ
                                Last edited by DDP; 27 Sep 2008, 11:55:40.

Comment

Working...
                                X