Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึง ท่าน F.TORRES เคชท่านเล่นผมมึนเลยครับ เอิ้กๆๆ ยังไม่รู้จะจัดสายไงเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึง ท่าน F.TORRES เคชท่านเล่นผมมึนเลยครับ เอิ้กๆๆ ยังไม่รู้จะจัดสายไงเลยครับ

เคชแบบนี้ จัดสาย ย๊ากยาก PSU อยู่ล่าง สายไฟมันสั้นด้วย อิอิ
    เดี๋ยวรอผมนอนนึกสักคืนนึงนะครับ เดียวคงคิดออกครับ

Q6600 เครื่องที่ทุกอย่างเสปคเหมือน ของท่าน gx270 เลยนะครับ ต่างกันแค่ ยี้ห้อ VGA ของท่าน gx270 เป็น HIS TURBO เครื่องนี้เป็น MSI T2D 512 ชิพ 4850 เหมือนกันเลย

เดี่ยวรู้กันว่า HIS กับ MSI ไครแน่กว่ากันครับ อิอิ

Last edited by wikorn; 25 Sep 2008, 08:54:22.

เท่ไปอีกแบบ 555

Comment

ไวมากเลยคับพี่
      วันนี้ไปนอนก่อน เด๋วพรุ่งนี้ตื่นมาดู

Comment

พอใหมครับ แค่นี้ ไม่พอก็ต้องพอแล้วนะครับ มากกว่านี้ G0 ตัวนี้ต้องไฟแถวๆ 1.5 แล้วครับ ต้องมีซิ้งนอก สักตัวครับ ไม่งั้น พังแน่ครับถ้าเป็นซิ้งเดิม FULL 88 ที่ 1.5 V 3.6 เอิ้กๆๆ

Comment

ติอตามผลงงานท่าน วิกร มานาน ครับ ขอเก็บความรู้ละกัน

Comment

ขอเกบอีกคนค่ะ...ความรู้ๆๆๆ อิอิ แฟนคลับพี่วิกรค่ะ

Comment

ถ้าสายยาวหน่อยออกมาสวยเลยครับ

เคสจะรูไม่ให้อ้อมแล้ว

ถ้า Wikorn ครับ ถ้าจะให้ที่ร้านเจาะรูที่เคสหน่อยได้มั้ยครับ

Comment

โอว้วววว ท่านวิกร รับจัดเคส ด้วยเหรอครับนี่

แร้วรับ oc หรือเปล่าครับ พอดีไม่มีความรู้อ่า >_<"

เดี่ยวปีใหม่ ว่าจาซื้อคอมใหม่

ยกไปให้ท่านแนะนำ และ oc ให้ได้ป่าวอ่า??

ท่านคิดค่าสินใหมเท่าไรเหรอครับ ?? อิอิ

ขอบคุณครับ

Comment

ได้แค่นี้แหละครับ กับเคชตัวนี้ เพราะ ตำแหน่งที่มาของสาย มัน ไกลเหลือเกินครับ

พัดผมก็มีตั้ง 6 ตัว สายเพียบเลย อิอิ

แนะนำถ้าจะใช้เคชที่ PSU อยู่ด้านล่าง ให้เลือก เคชที่ยึด MB อยู่ด้าน ซ้ายของเคชนะครับ บอร์ดจะกลับหัว และจัดสาง่ายครับ ถ้ายึด MB ด้านขวา เจอ สายไฟ สั้นๆนี่ มันจะออกมาแบบนี้แหละครับ อิอิ

Comment

Originally posted by prinnv View Post
                    โอว้วววว ท่านวิกร รับจัดเคส ด้วยเหรอครับนี่

แร้วรับ oc หรือเปล่าครับ พอดีไม่มีความรู้อ่า >_<"

เดี่ยวปีใหม่ ว่าจาซื้อคอมใหม่

ยกไปให้ท่านแนะนำ และ oc ให้ได้ป่าวอ่า??

ท่านคิดค่าสินใหมเท่าไรเหรอครับ ?? อิอิ

ขอบคุณครับ
                    ช่วงนี้ว่างงานน่ะรับ งานที่บริษัทน้อย ก็เลยว่างๆครับ

Comment

เกือบลืมไป ยังไม่ได้เล่าให้พัง

HIS IceQ TURBO กับ MSI T2D
                      สรุปว่า ทุกเทส MSI คะแนนน้อยกว่า HIS นิดเดียวจริงๆ เป็นเพราะ HIS ถูก OC มาจากโรงงานมากกว่า MSI ประมาณ 25MHz ได้ลอง OC MSI ขึ้นไปเท่าๆกัน ปรากฎว่า คะแนน เท่าๆกันเลยครับ

ด้วยราคา MSI ถูกกว่า 100 บาทครับ
                      เรื่อง ประกันหลังการขาย ตัวไครตัวมัน ไม่รู้ว่าเป็นไงทั้งคู่ครับ ไครโชคดีก็ดีไปครับ
                      เรื่อง ความร้อน จะบอกว่า IceQ ที่คุยว่าเย็น MSI ตัวที่ผมประกอบนี้ เย็นกว่าอีก ครับ ประมาร 5-6 องศา ครับ แจ่มใหมละ เอิ้กๆๆ

ปล ทุกชิ้นหลักๆ เหมือนกันหมดเลยนะครับ ต่างกันแค่ VGA

Last edited by wikorn; 25 Sep 2008, 13:12:53.

Comment

จดๆ ความรู้ๆ

Comment

อิอิ Mb ตุ้นๆ

Comment

อ้าว ได้เปลี่ยนอีกแล้วเรา ตอนแรกอยากเล่น Sapphire แต่ว่าไม่เคยพลาดของ MSI เลย ถ้างั้นเอา MSI แล้วกันครับไม่ต้องเปลี่ยน Sink ให้วุ่นวายด้วย

อ่านตัวนี้ดูหน่อยนะครับ น่าสนเหมือนกันครับผม
                            http://www.tomshardware.com/forum/25...4850-asus-4850

.
                            Last edited by iamtheone; 8 Mar 2009, 11:52:12.

Comment

ขนาดจัดสายยากท่านยังจัดเนียบ นิดๆเลย

Comment

Working...
                              X