overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: คุณคิดว่าเกมอะไรทำภาพได้เหมือนจริงที่สุดตอนนี้

OverclockZone Member pong747's Avatar

Default คุณคิดว่าเกมอะไรทำภาพได้เหมือนจริงที่สุดตอนนี้

ณ วินาทีนี้ ไม่น่าจะมีอะไรเกิน Crysis นะ หรือว่า ........ฯลฯ

OverclockZone Member

Crysis อีกคนครับ GT4 ด้วย

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

Sexy beach 3

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

gear of war
    คอนโซลได้มั้ยเนี่ย

OverclockZone Member ECHO's Avatar

ผมว่าตัวคนยังสู้ splinter cell DAไม่ได้นะครับ
    เฉพาะตัวเจ้าแซม ก้อเปนหมื่นโพลิกอนเข้าไปแล้ว

แต่พวกแบ๊คกราวน์นี่ ต้องยอม Crysis เขาละครับ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Sexy Beach3
    Bioshock

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

SB 3 นี่มานคุ้นๆน่ะ หึๆแต่ผมว่า Half Life2 ก้ไมเลวนะผมว่า

OverclockZone Member Altimis's Avatar
    โลกที่เต็มไปด้วยอิงจูกับสาว ๆ ปราศจากบุรุษเพศและเพศที่สาม

Game ตอนนี้

ถ้าเรนเดอร์คน ผมยกให้ Spilter Cell : Double Agent อาจจะ Rainbow Six Vegas ด้วย

เรนเดอร์สถานที่ตอบยากครับ แล้วแต่คนชอบ แต่ผมประทับใจ Far Cry ครับ

Game อนาคต

Crysis only! หึหึหึ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

8600ultra *2 จะเอาCrysis อยุ่ป่าวอ่ะ อยากเล่นแบบเปิดสุดๆ ต้องรอทดสอบกันต่อไป

OverclockZone Member nong_f's Avatar

Sexy Beach3
    มันเป็นเกมอะไรหรอชื่อน่าเล่นดี

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

เหอๆ น้อง rep บนเอ้ย ไม่รู้น่าดี แล้วเรื่องของผู้ใหญ๋เขา จิงไหมๆ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

อืม...จนกันไปข้างหนึ่งเลย

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ยิ่งเหมือนเท่าไหร่ ก็ยิ่งหนักใจมากเท่านั้น -*-

OverclockZone Member pong747's Avatar

Quote Originally Posted by Dark Avenger MX View Post
    SB 3 นี่มานคุ้นๆน่ะ หึๆแต่ผมว่า Half Life2 ก้ไมเลวนะผมว่า
    เห็นด้วยครับ กับ Half Life2 ไม่เลวๆ แค่สงสัยนะ
    ว่าภาพสำหรับเกมส์เดินหน้ายิง แค่ HL2 ,Doom, Fear หลักๆ 3 เกมส์เนี้ยก้อสวยสมจริงอยู่แล้วนะ ไม่เข้าใจว่าจะพัฒนาให้มันสมจริงไปถึงขนาดไหน ยิ่งสมจริงเท่าไหร่ ยิ่งเครียด (ไม่มีตังค์อัพ)
    เพราะนั้นหมายถึงว่า คุณจะต้องควักกระเป๋า อัพคอมกันอีกแล้ว ไม่ว่า cpu แรม การ์ดจอ ซัพพลาย
    หรือว่า คนทำฮาร์ดแวร์ (เครื่องและอะหลั่ย) กับคนทำซอฟท์แวร์ (เกมส์และโปรแกรมต่างๆ) มันฮั้วกันครับ ประมาณว่า ถ้าเธออยากเล่นเกมส์ฉัน เธอต้องอัพคอมก่อน ไม่งั้นจะเล่นเกมส์ของฉันไม่ได้ หรือ พอเล่นได้ แต่ออกมาไม่ดี (กระตุก) ถ้าอยากเล่นอย่างมีความสุขต้องไปอัพเครื่องก่อน...
    ตอนนี้เครื่องผมถ้าย้อนไปซัก 2-3 ปีก่อนก้อสุดยอดแล้ว
    อันนี้ผมคิดเล่นๆนะ ไม่รู้ว่าท่านอื่น คิดกันยังไง

OverclockZone Member Ruin's Avatar

ถ้าสองภาพนั้นสลับกัน
    ก็แยกไม่ออกอยู่ดี

OverclockZone Member ECHO's Avatar

เป้าหมายสุดท้ายของผู้พัฒนากราฟิคเกมส์น่าจะ
    อยู่ที่ ให้เหมือนจริงเทียบได้กับภาพยนต์ละมั๊งครับ

BBBB
    Guest

เกมส์ที่ออกมาแล้วผมว่า The Elder Scrolls IV: Oblivion

Quote Originally Posted by pong747 View Post
    เห็นด้วยครับ กับ Half Life2 ไม่เลวๆ แค่สงสัยนะ
    ว่าภาพสำหรับเกมส์เดินหน้ายิง แค่ HL2 ,Doom, Fear หลักๆ 3 เกมส์เนี้ยก้อสวยสมจริงอยู่แล้วนะ ไม่เข้าใจว่าจะพัฒนาให้มันสมจริงไปถึงขนาดไหน ยิ่งสมจริงเท่าไหร่ ยิ่งเครียด (ไม่มีตังค์อัพ)
    เพราะนั้นหมายถึงว่า คุณจะต้องควักกระเป๋า อัพคอมกันอีกแล้ว ไม่ว่า cpu แรม การ์ดจอ ซัพพลาย
    หรือว่า คนทำฮาร์ดแวร์ (เครื่องและอะหลั่ย) กับคนทำซอฟท์แวร์ (เกมส์และโปรแกรมต่างๆ) มันฮั้วกันครับ ประมาณว่า ถ้าเธออยากเล่นเกมส์ฉัน เธอต้องอัพคอมก่อน ไม่งั้นจะเล่นเกมส์ของฉันไม่ได้ หรือ พอเล่นได้ แต่ออกมาไม่ดี (กระตุก) ถ้าอยากเล่นอย่างมีความสุขต้องไปอัพเครื่องก่อน...
    ตอนนี้เครื่องผมถ้าย้อนไปซัก 2-3 ปีก่อนก้อสุดยอดแล้ว
    อันนี้ผมคิดเล่นๆนะ ไม่รู้ว่าท่านอื่น คิดกันยังไง
    อ่านั่นซิครับ ผู้ผลิต Hardware ต้องร่วมมือกะผู้ผลิตเกมอยู่แล้ว ท่านลองดูง่ายๆ เลย Half Life2 สนับสนุน ATi อย่างชัดเจน และตอนที่มานออกมาใหม่ๆ รู่สึก 9600pro กำลังดังมั้ง ไม่แน่ใจ ATi ออกโปรโมชั่นเลย ใครซื้อ 9600 เอาคูปองไปแลก HL 2 ฟรีๆ และตอนนั้น AMD อีกที่ว่า ใครซื้อ 3000+ ของมาน แถม HL 2 เช่นกันเห็นได้ชัด ว่า มานร่วมมือกัน ถีง CPU intel ก๊าด nVidia จะเล่นได้แต่ว่าไม่สามารถใช้ฟังก์ชั่นของมันได้ครบ เหมือนมานกั๊กฟังก์ชั่นนั่นเอง

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    Sexy beach 3
    ออกแล้วเหรอท่านเกมส์นิ
    ภาคนี้น่าจะปรับปรุงอย่างมาก เนื้อเป็นเนื้อ หนังเป็นหนังเลยแน่ๆ ชัดทุกรูขุมขน
    หากทำได้แบบนี้ยอมทุบกระปุกซื้อ 8800 เพื่อมาเล่นเลย

OverclockZone Member

นับวันเริ่มแยกไม่ค่อยจะออก เหอๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks