overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: @@@ CoD4 มีใครเก็บNoteBookได้ครบไหมครับ @@@

OverclockZone Member ERIN's Avatar

Default @@@ CoD4 มีใครเก็บNoteBookได้ครบไหมครับ @@@

ผมเก็บได้3อันเอง -*- แล้วเกมส์นี้มีModสนุกๆไหมครับ

OverclockZone Member sphasuta's Avatar

ผมได้หมดแล้วครับ youtube ช่วยท่านได้ ส่วน mod single player ไม่เคยเห็นอะครับ

OverclockZone Member Xiah's Avatar

ครบคับ ^^

ใช้ gameguide อ่ีะ คับ แต่ภาษา eng ทั้งเล่ม ><

สู้ๆคับ เก็บครบแล้วก็จะมี อารัยสนุกๆ ให้เล่นเพิ่มขึ้น ^^

OverclockZone Member necroman's Avatar

COD4 ผม ชอบ สโลมากๆเลย กับระเบิด ที่ปาไปปล้วมันจะแตกออกมาเยอะๆ โหดดี

เอาไปดูว่ามีที่ไหนบ้าง http://www.youtube.com/watch?v=G-vGpS1cDfo

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by necroman View Post
    COD4 ผม ชอบ สโลมากๆเลย กับระเบิด ที่ปาไปปล้วมันจะแตกออกมาเยอะๆ โหดดี

เอาไปดูว่ามีที่ไหนบ้าง http://www.youtube.com/watch?v=G-vGpS1cDfo
    ขอบคุณคับ เดี๋ยวไปลองใหม่อีกรอบ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

เล่นจนจบ ไม่เห็นจะเก็บซักอัน หุ ๆๆๆ เอาไว้ทำไรงับ

OverclockZone Member I|lu$ioN's Avatar

เก็บครบละจาได้อาไรอะ ผมได้ 15 อัน -_- . . .

ครบหมดแล้วครับ
    ลองใช้ดู ชอบ Cluster Bomb สุดละ 555 เจ๋ง
    โยนไปลูกเดียว พอระเบิด กระจายเป็นสิบ -*-

OverclockZone Member singha's Avatar

เกิบเกือบหมดขาดอันเดียว อันที่เราเล่นเป็นมือสไน ครับ รอไม่รู้กี่รอบ ประตูไม่เปิดซักที ไปนั่งรอก็แล้ว ทำเป็นวิ่งไป

วิ่งมาก็แล้ว เอาเบิดปา กระหน่ำ ยิงก็แล้ว แต่ไม่เห้นเปิดซะที่ ใครมีวิธีมั่ง

OverclockZone Member นักเรียนนินจา's Avatar
    ส.พัน.35 หน่วยบัญชาการสงครามพิเศษ

มัว แต่ยิงแหลก...ลืมเก็บ..- -!!

OverclockZone Member PeakZa70's Avatar

ผมหาได้แค่ 22 อันเองง่ะ

OverclockZone Member

อยากเบิ๊ดกะโหลกคนที่คิดที่ซ่อนจริงๆครับ

OverclockZone Member singha's Avatar

ใครรู้วิธีที่เกิบได้แน่นอน ของด่านที่เราเป็นสไนบ้างที่รอให้ประตูเปิดอะ

Quote Originally Posted by singha View Post
    เกิบเกือบหมดขาดอันเดียว อันที่เราเล่นเป็นมือสไน ครับ รอไม่รู้กี่รอบ ประตูไม่เปิดซักที ไปนั่งรอก็แล้ว ทำเป็นวิ่งไป

วิ่งมาก็แล้ว เอาเบิดปา กระหน่ำ ยิงก็แล้ว แต่ไม่เห้นเปิดซะที่ ใครมีวิธีมั่ง
    ด่านนี้ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
    เอาเพื่อนวางไว้ตรงจุดที่เกมมาร์คไว้ให้
    จากนั้นรอให้มีเฮลิคอปเตอร์ของศัตรูมา แล้วพวกทหารฝั่งตรงข้ามมันจะออกมาจากประตูนั้นเองล่ะครับ
    เราก็สอยให้ราบคาบ (ระวังโดนสอยซะเอง ถ้าเล่นระดับยากๆ ด่านนี้ "หิน" มากครับ)
    แล้วก็ค่อยเข้าไป Enemy Intel (โน้ตบุ๊ค) ครับ

Quote Originally Posted by chevsarato View Post
    ด่านนี้ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
    เอาเพื่อนวางไว้ตรงจุดที่เกมมาร์คไว้ให้
    จากนั้นรอให้มีเฮลิคอปเตอร์ของศัตรูมา แล้วพวกทหารฝั่งตรงข้ามมันจะออกมาจากประตูนั้นเองล่ะครับ
    เราก็สอยให้ราบคาบ (ระวังโดนสอยซะเอง ถ้าเล่นระดับยากๆ ด่านนี้ "หิน" มากครับ)
    แล้วก็ค่อยเข้าไป Enemy Intel (โน้ตบุ๊ค) ครับ
    และผมต้องเล่น ระดับยากหรือเปล่า หรือเป็นแบบนี้ทุกระดับ

การเก็บ Enemy Intel ในการเล่น (โดยยังไม่ได้เก็บโน้ตบุ๊คไปในฉากนั้นๆ)
    มันก็จะยังรอเราอยู่ในสถานที่เดิมๆ ครับ และก็กำหนดตายตัวในทุกระดับความยากครับ
    ถ้าเฮลิคอปเตอร์ศัตรูมาแล้ว ประตูมันยังไม่เปิดซักที อาจเป็น Bug (หรือเปล่า)
    ถ้าจำไม่ผิดตอนที่ผมเล่นนี่ ผมเล่นด้วย patch 1.4 นะครับ
    ถ้าประตูไม่เปิดจริงๆ ลองรีสตาร์ทเฉพาะฉากนี้แล้วเล่นใหม่ดูครับ (หรือเลือกฉากนี้เล่นฉากเดียวดู)

เออ แสดงว่าผมต้องลงแพท 1.4 ใช่ไหมครับ แล้วผมต้องเริ่มเล่นใหม่ทั้งหดมเลยเปล่าครับเนี้ย หรืเล่นเซฟเดิมได้

เดี๊ยวไปหา 1. 4ก่อน

สงสัยภาค 5 อาจมีวิ่งไล่เก็บ Enemy AMD

ลง 1.4 แล้วครับเดี๊ยวพรุ่งนี้ลองเล่นดู เออ ขอคำแนะนำนิดนึง

สเปกตามลายเซ็น ผม ปรับแค่ไหนเอาแบบลื่นๆ คือ ผมเล่นมา 2 รอบและสเปกเปลี่ยนจากเดิมคือ จาก หัวเดียวเป็น 2 หัว แต่ผมจำไม่ได้

ว่าปรับแค่ไหนตอนเล่น 2 ครั้งแรก คือ2 ครั้งแรกมันลื่นมากๆ รู้สึกผมจะปรับเกือบหมด แต่มาครั้งนี้ ผมปรับเกือบหมดเหมือนเดิมแตทำไม

มันไม่ลื่นเลย ด้วยความรู้สึก

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

เก็บไปหมดแล้วครับ

เก็บเอง 29 อัน อีกอันให้คุณ YouTube ช่วยเล่น

ลงแพทช์ 1.7 แล้วมาออนไลน์กันครับ

Bookmarks

Bookmarks