Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ตัวไหนที่VGA On แรงๆมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ตัวไหนที่VGA On แรงๆมั่งครับ

ผมจะซื้อ MB ที่แบบว่ามี VGA ON Board มาค่อนข้างดีในระดับนึงหน่ะครับ เอาที่เล่นเกมส์ได้
    แต่ขอราคาอยู่ในช่วง2000-3000หน่ะครับ (แบบว่าเทียบมาด้วยก็ดีนะครับว่าVGA On อยู่ในระดับVGAตัวนไหนรุ่นไหนหน่ะครับ)

แล้วช่วยแนะนำCPU ของค่ายAMD หรือ INtel ที่ใช่คู่กับMB มาสักตัวด้วยก็ดีนะครับ
    ขอCPUราคาอยู่ในช่วงไม่เกิน3000เหมือนกันฮะ

ขอบคุณมากๆครับ

ปล.เอามาไว้เล่นเกมส์แก้ขัดไปก่อน แล้วรออีกสักพักค่อยซื้อ VGA ตัวอื่นมาใส่หน่ะครับ พอดีงบน้อยแต่อยากได้คอมใหม่ที่เอามาใช้เล่นเกมส์ได้ก่อน แล้วค่อยๆอัพVGAเพิ่มทีหลังครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้คงจะหนีไม่พ้น ECS A780GM-A ออนเปนHD3200 เล่นcrysisแบบlowได้นะเพราะเคยใช้ก่อนจะเปลี่ยนมาเปนHD3870 บอร์ดตัวนี้แก้ขัดได้หลายเกมครับ เกมออนไลน์ลื่นหัวแตก ถ้าให้เทียบนะรุสึกว่าจะแรงพอๆกับGF8400GSหรืออาจจะแรงกว่า แต่ไม่รุนะครับว่าแรงแค่ไหนรันcrysisได้ก็OKละครับ แต่มันก็แค่แก้ขัดนะครับเพราถ้าจะให้แนะนำก็คงต้องซื้อการ์ดจอแยกดีกว่าอะครับ ชัวร์กว่าเยอะ ราคาตอนนี้สนก็อยู่ประมาณที่2350-2500บาทแล้วCPUที่ใช้คู่กะบอร์ดนี้ที่นิยมกันก็น่าจะเปนAthlonx2 4800+หรือไม่งั้นก็เอาแบบว่าฮิตๆกันก็คือ5000+BE เพราะผมก็ใช้อยู่แรงดีครับราคาก็ประมาน2500บาทครับ หรือจะเอาตัวอื่นก็ได้นะเพราะว่ามันก็แล้วแต่เราแต่แค่นี้ก็คุ้มมากแล้วครับสำหรับคนงบน้อยๆ

Comment

โอ้..

ขอบคุณ sahara01 จริงครับ พิมพ์ยาวเหยียดเลย ข้อมูลที่ได้ก็ช่วยตัดสินใจได้เยอะเลยฮะ
      ผมมีคำถามเพิ่มหน่ะครับ
      1.Athlonx2 5000+BEเนี่ย ถ้าเทียบกับIntel แล้วจะอยู่ที่รุ่นไหนหรอฮะ ผมเป็นพวกชอบเปรียบเทียบหน่ะครับขอโทษทีครับ
      แล้วถ้าใช้
      CPU - Athlonx2 5000+BE
      MB - ECS A780GM-A
      ก็คือเล่นเกมส์ได้แก้ขัด แล้วอนาคตก็เพิ่มVGAตามในแบบที่ผมต้องการจริงๆ รวมๆแล้วก็ประมาณ5,000บาท

ขอบคุณครับที่ช่วยให้ความรู้

ปล.ช่วยตอบคำถามผมอีกข้อละกันน่ะครับ

Comment

....

Comment

ช่วยตอบที่คร้าบ

Comment

แล้วมันดูตรงไหนคับ ว่า VGA on board

Comment

Working...
            X