Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำpsuราคาไม่แพงแต่ocได้ให้หน่อยคับspecนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำpsuราคาไม่แพงแต่ocได้ให้หน่อยคับspecนี้

cpu amd athlon64 3200+am2
    mb m2n-e
    pci-e spark gf7300gt ddr3 maxx 256mb
    ram pqi 512/800 *2
    hd wd 250gb 16mb
    floppy a
    dvd r/w lg lightscribe
    มีพัดลมติดเคสอยู่4ตัวคับ1ฝาข้าง1หลังเคส2เป่าhd
    คือผมต้องการจะocคับ(ยังไม่เคย) ต้องการสอบถามเรื่องpsuตัวไหนที่ใช้ได้กี่wยี่ห้ออะไรอ่ะคับคือไม่สันทัดเรื่องpsuอย่างแรงเรื่องจ่ายไฟเต็มไม่เต็ม เห็นมีเคสใหม่ขายอยู่ 1390ติดpsuให้480w ถ้าไม่ไหวเลยคิดว่าซื้อแค่psuให้มาแล้วใส่เคสเดิมดีกว่าที่ผมใช้อยู่นี่ยังเป็น350wที่ติดเครื่องมาตั้งแต่ตอนแรกใช้มา2ปีและ พอดีขายของข้างในหมดเลยเปลี่ยนเป็นชุดนี้หมดแล้วอ่ะคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ

ตัวสุดคุ้มต้องนี่เลยครับ Enermax EG465P-VD 460 ราคาประมาณ 2200 บาทครับ จ่ายไฟเต็มและนิ่งได้ใจครับ

แต่ถ้าไม่สะดวกเรื่องงบ ผมก็แนะนำของพวก delux หรือ tsunami ที่ watt สูงๆ (500 ขึ้นไป) ก็โอเคแล้วครับ ราคาไม่เกิน 1000 บาทครับ

Comment

อ่า asus 450 watt ครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ delux หรือ tsunami ที่ watt สูงๆ (500 ขึ้นไป) แล้วถ้าเคสใหม่มีpsu480wติดมาล่ะคับokมั้ยคับ คือในใจดันคิดว่าเสียตังแล้วอยากได้เคสสวยๆด้วยอ่ะคับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          อ่า asus 450 watt ครับ
          เท่าไหร่เหรอคับคือผมคิดว่าถ้าpsuอย่างเดียวผมอยากได้งบไม่เกิน1000อ่ะคับ

Comment

Working...
          X