Announcement

Collapse
No announcement yet.

xonar dx กับ d1 อันไหนเจ๋งกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xonar dx กับ d1 อันไหนเจ๋งกว่ากัน

ตามนั้นเลยครับ มีใครพอรู้มั่งเอ่ย

แหมรอคำตอบเหมือนกันอยากรู้ ไม่พ่วง 2zs แบบใน vmt ด้วยเลยอะครับ

Comment

*0* เดี๋ยวจะหาว่าก๊อปมาไงครับ....

ไม่ใช่หรอกครับ กระทู้นี้ตั้งทีหลังน่ะครับ เพิ่งมาเห็นตัวใหม่นี่เองเลยอยากรู้ไว้

Comment

วงจรเหมือนกันแต่

D1 เป็น PCI
        DX เป็น PCI-E

แต่ไม่รู้เสียงต่างกันมากหรือเปล่า

กำลังจะซื้อ D1 เพราะ ไม่มี PCI-E ให้เสียบแล้วบนบอร์ด...

Comment

ต่างกันที่ PCI ธรรมดากับ PCI-EX

Comment

อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณสำหรับความข้อมูลครับ

แล้วรุ่นเล็กๆพวกนี้มีไฟตรงช่องเสียบไหมครับ?

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
              อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณสำหรับความข้อมูลครับ

แล้วรุ่นเล็กๆพวกนี้มีไฟตรงช่องเสียบไหมครับ?
              DX ต้องเสียบไฟ
              D1 มะต้องเสียบ...

Comment

^_^ มันเป็นคำถามที่เจาะจงน้อยไปหน่อย อิอิ จะถามว่ามีไฟนำร่องตรงด้านหลังไหมครับ ที่เป็นแสงหลายๆสีน่ะ
                Last edited by yuki_kaze; 25 Sep 2008, 14:48:59.

Comment

เอา D1 ดีกว่า CMI8788 เป็น Native pci ไม่ผ่านชิพแปลง จะดีกว่า

Comment

2 การ์ดนี้เทียบกับ Razer Barracuda AC-1 เสียงเหมือนกันมั้ย เห็นชิปตัวเดียวกัน CMI8788

Comment

Originally posted by rukawara2 View Post
                      2 การ์ดนี้เทียบกับ Razer Barracuda AC-1 เสียงเหมือนกันมั้ย เห็นชิปตัวเดียวกัน CMI8788
                      น้ำเสียงขึ้นอยู่กับชิพ DAC op-amp capsitor resistor โดยรอบ

Driver และ Software DSP ที่ทำงานคู่กับ driver ก็มีส่วน

D1 /DX ใช้ DAC CS4398 120dB 2channel + CS4362 114dB 6 channel

op-amp ทั้งหมดใช้ Ti NE5532

ส่วน Razor AC1 ใช้ AKM4396 120dB 2 channel * 4 ตัว

op-amp ทั้งหมดใช้ JRC4580

คงเป็นไปม่ได้ที่เสียงจะเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณครับ คุณbattlecruiser มาทีีเดียวข้อมูลเป็นกระตั้กเลย

Comment

เคยได้ยินว่าถ้าซื้อจาก HWH จะได้ประกัน 1 ปี
                          แต่จะมีแบบ 3 ปีอีก ซื้อร้านไหนหรอครับ

Comment

Originally posted by artoshi View Post
                            เคยได้ยินว่าถ้าซื้อจาก HWH จะได้ประกัน 1 ปี
                            แต่จะมีแบบ 3 ปีอีก ซื้อร้านไหนหรอครับ
                            ร้าน คอม&มอ พันทิพย์ชั้น4คับ ติดกับร้านbusitek
                            ประกัน3ปี แต่เป็นประกันSYN

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X