ทำไงให้firefoxดูเว็บแล้วsmoothเหมือนopera
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ทำไงให้firefoxดูเว็บแล้วsmoothเหมือนopera

OverclockZone Member

Default ทำไงให้firefoxดูเว็บแล้วsmoothเหมือนopera

ใช้โอเปร่าแล้วเลื่อนเว็บได้นุ่มาก
    แต่เวลาใช้firefoxดูเว็บแล้วมันแข็งๆทื่อๆยังไงไม่รู้
    มีวิธิทำให้มันเจ๋งมั้ยครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

tools >> options >> advanced >> browsing ติ๊กที่ use smooth scrolling

OverclockZone Member

นายใช้คอม spec เหมือนเราทุกอย่าง
    ขอบใจๆ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

FF ทำได้ทุกอย่างนะครับ

OverclockZone Member Newewiw's Avatar

รบกวนเรื่อง FF หน่อยงับ พอดีผมเพิ่งใช้ ...

คือว่ามันดูคลิป youtube ไม่ได้อ่ะครับ ต้องลงอะไรเพิ่มป่าวครับ
    ผมก็เข้าไปตามที่ลิงค์มันอยู่ข้างๆ

แล้วก็โหลดมา

ดับเิบิลคลิก แล้วมันก็สุดแค่นี้แล้วอ่ะครับ ทำไรต่อไม่ได้

เวลาจะดูคลิป Youtube ต้องเข้าไปเปิดใน IE ถึงจะได้ดู-*-"

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

Newewiw
    รบกวนเรื่อง FF หน่อยงับ พอดีผมเพิ่งใช้ ...
    คือว่ามันดูคลิป youtube ไม่ได้อ่ะครับ ต้องลงอะไรเพิ่มป่าวครับ
    พอถึงขั้นตอนรูปสุดท้าย ปิด firefox ไปก่อนครับ แล้วมันจะลงได้

OverclockZone Member Newewiw's Avatar

กำเท่านี้เอง-*-"
    แปลประโยคอังกฤษไม่ออกอ่ะครับ โง่จริงตู ^^"

ขอบคุณครับ
    Last edited by Newewiw; 25 Sep 2008 at 16:09:53.

Bookmarks

Bookmarks