Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าขาทองแดง การ์ดจอเป็นอย่างนี้ พอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าขาทองแดง การ์ดจอเป็นอย่างนี้ พอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

พอจะมีทางแก้ไหมครับ
    Attached Files

ปกติ
    ทุกตัวเป็นแบบนี้หมด

Comment

เป็นงั้นไป

Comment

อ๋อครับ สงสัยการ์ดจอของผมจะเจ๋งซะแล้ว เสียบเข้าไปแล้วเครื่องเปิดติด แต่จอไม่ติด

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

Comment

ทุกตัวเป็นแบบในภาพครับ ไม่ต้องตกใจ

Comment

อันที่ 2 รองสุดท้าย จะขาดหน่อยๆ

Comment

ของผม มันเป็นทั้ง2หน้า เลยอ่ะครับ อีกด้านนึงของชิพ อันสุดท้ายมันเหลือครึ่งเดียว นี่เป็นปกติหรือป่าวครับ

Comment

แต่ตอนแรกเข้ามาผมตกใจนะเนี่ย ไม่รู้อ่าไม่เคยสังเกต อิ อิ

Comment

ทำไมมันต้องขาดไปหน่อยนึงด้วยละ สงสัยมานานแล้ว

Comment

เปลือง ทองเเดงครับ

ประหยัด อิอิ

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
                      ทำไมมันต้องขาดไปหน่อยนึงด้วยละ สงสัยมานานแล้ว
                      เพราะว่ามันไม่ได้ไปต่อกับอุปกรณ์อิเลคทรอนิกส์ส่วนไหนของการ์ดจอเลยครับ อาจจะทำมาเพื่อที่ว่า ขาใน Socket ใน Slot บนบอร์ดจะได้ไม่โดนที่เค้าเว้นไวคงคิดว่าขาติดๆกันอาจจะเป็นขาที่มีการจ่ายไฟกลัวโดนช๊อตขาข้างๆเลยเว้นเอาไว้มั้ง (คิดเอาเอง)

Comment

ของผมเป็นอย่างนี้ครับ ควันหลงสึนามิ

Comment

Originally posted by ฉับโผง View Post
                          ของผมเป็นอย่างนี้ครับ ควันหลงสึนามิ

โอ้ว พระเจ้า

บายพาสกันอย่างงั้นเลยหรอ

ตะกั่วมันทนอุณภูมิสูงๆไม่ได้ ระวังมันจะละลายติดกะขาที่ซอกเกตนะครับ
                          Last edited by gidd009; 25 Sep 2008, 19:15:51.

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                            โอ้ว พระเจ้า

บายพาสกันอย่างงั้นเลยหรอ

ตะกั่วมันทนอุณภูมิสูงๆไม่ได้ ระวังมันจะละลายติดกะขาที่ซอกเกตนะครับ
                            จะเข้าปีที่3แล้วครับ 555

Comment

Working...
                            X