Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวรคนที่ใช้HIS HD 4850 IceQ Turboหน่อยครับว่ามีปัญหาไรบ้างหรือรุ่นอื่นก็ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวรคนที่ใช้HIS HD 4850 IceQ Turboหน่อยครับว่ามีปัญหาไรบ้างหรือรุ่นอื่นก็ได้

คือกะลังรับ HIS HD 4850 IceQ Turbo อยู่ครับ แต่เห็นได้ข่าวว่ามีปัญหามาก ก็เลยอยากเก็บข้อมูลก่อนอ่ะครับ จะได้รู้วิธีแก้ไขครับ ขอบคุณครับ

เห็นบอกว่ามีแต่ข้อดีไม่ใช่เหรอ ปัญหาอะไรละครับ

ถ้าเป็นที่ตัว software เดี๋ยวก้แก้ได้ -*-

Comment

แล้วปัญหาอะไรครับ ที่ได้ข่าวมาครับ

Comment

Originally posted by janmukdamaster View Post
        เห็นบอกว่ามีแต่ข้อดีไม่ใช่เหรอ ปัญหาอะไรละครับ

ถ้าเป็นที่ตัว software เดี๋ยวก้แก้ได้ -*-
        งี้นี่เองขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          แล้วปัญหาอะไรครับ ที่ได้ข่าวมาครับ
          ที่ว่าเล่น ๆ แล้วจอดับเองอ่ะครับ

Comment

ผมใช้แต่ตัว Ref อ่ะ เพิ่งย้ายมาได้ไม่นานเอง

ซัดรอบพัดลมใน profile ไป 40%เงียบดีครับ 68 องศาFull

Comment

ผมกฅ็เคยนะใช้ 4850 แล้วจอดับอ่ะแม่งเซ็งโคตร น้องเดินเตะปลั๊ก

เอิ้ก พูดเล่นน่ะ ตั้งกะซื้อมาใช้ เดือนครึ่งแล้วพบแต่ความคุ้มค่าคับบ ปัญหาไม่เคยพบ

Comment

ไม่เคยดับ ไม่เคยเด้ง

เคยแต่เล่นๆแล้วหลับคาจอคอม

เคย ทิ้งคอมไว้ แล้วจอมันก็ดับเอง 5555+

Comment

ผมก็ใช้ครับไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็ขัดข้องบางประการ แต่ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรก็ไม่อยากโทษการ์ดจอ
                  อ้างอิง http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=293044
                  ปัญหาของผม แก้ไม่ได้อ่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

เช็คความแน่นของ สล๊อตเสียบลง MB เลยครับ

Comment

ของผมซื้อมาใช้กับ CRT ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับผมใช้ VISTA ด้วยซ้ำ

Comment

เออ ผมคงโชคดีกระมั้ง ปัญหามีอยุ่ว่า ของผมเปิดแล้ว จอไม่ติดแต่เครื่องทำงาน พัดลมหมุดแรงมั้กๆๆ
                        ก็คือมานไม่ติดอ่ะแหละ แต่ส่ง แคลมแล้ว ที่ ARC Card ตัวนี้คือ MSI 4850
                        แต่พี่เค้าบอกว่าของ MSI ไม่มีเลยให้ Palit HD 4850 Sonic มาเลย Core ปรับได้สุดๆ 735 MEM 1050
                        ซึ่งต่างจาก MSI Core 700 MEM 1000 กว่าๆ ไม่แน่นใจ

แต่ต้องยอมรับว่า Palit HD 4850 Sonic เย็นดีจริงๆ ไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

ยังไม่เจอปัญหา เดี๋ยวเจอจะมาบอก เเต่ปัญหาเเน่ๆ ซื้อ มาไม่มีตังค์กินข้าว

Comment

ผมมองเห็นปัญหาครับ เพราะตั้งแต่ซื้อมายังใช้ได้ไม่เต็มที่เลยครับ เมาทุกวันเลยอิอิ

Comment

ใช้หัวแปลง HDMI ที่แถมมากับการ์ด สาย HDMI ถูกๆ จำไม่ได้แล้ว เสียบกับ LCD TV แล้วไม่ติดอ่า สงสัยปรับไม่เป็น
                              แต่เล่นกับจอ LCD ไม่มีปัญหาเน้อ

Comment

Working...
                              X